แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ระยะ Induce ทำได้มากกว่า 14 วันไหมครับ

• สาวกแอดกินส์
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 1 month ago #1061 by สาวกแอดกินส์
ผมทำระยะ Induce ทำมา 14 วัน ลดไปได้ 8 กิโลครับ

แต่น้ำหนักยังเกินเยอะเลยครับ ผมต้องลดอีก 20 กิโลได้

ผมจะสามารถทำระยะ Induce

ต่อไปจนกว่าจะทำได้ตามเป้าเลยไหมครับ

ขอบคุณนะครับ
More
16 years 3 weeks ago #1066 by Lowcarber
การทำ induction คือการเหนี่ยวนำร่างกายให้ปรับไปสู่การเผาผลาญไขมันเป็นพลังงาน โดยการลดปริมาณคาร์โบไฮเดรตที่รับประทานให้ต่ำมากๆ เช่น ต่ำกว่า 20 กรัมต่อวัน เมื่อร่างกายปรับสภาพใด้แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องเหนี่ยวนำต่อไป แต่ก็ยังทำโลว์คาร์บอยู่ คือทานคาร์บไม่เกิน 100 กรัม ต่อวัน

การที่จะจำกัดคาร์บไว้ไม่เกิน 20 กรัมต่อวันไปเรื่อยๆ เพื่อเร่งผลการลดน้ำหนัก ไม่มีผลเสียอะไร เพียงแต่อาจจะเบื่อเสียก่อน เพราะอาหารที่ทานได้ก็อาจจะซ้ำไปซ้ำมา ไม่มีความหลากหลาย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.074 seconds