แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เป็นเบาหวานใช้วิธีนี้เป็นอัตรายไหม

• หมูอ้วน
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 3 weeks ago #1064 by หมูอ้วน
ผู้ป่วยเบาใช้วิธีนี้แล้วจะเข้าสู่ภาวะ คีโตอะซิโตซิส
ซึ่งจะเป็นอันตรายหรือเปล่าคะ ตอนนี้เริ่มทานมา 1 วันแล้วค่ะ
More
16 years 3 weeks ago #1067 by Lowcarber
ผมเชื่อว่าคนที่เป็นเบาหวาน หมอก็จะแนะนำให้ลดแป้งและน้ำตาลลงอยู่แล้ว วิธีพร่องแป้งจึงไม่เพียงแต่จะไม่เป็นอันตรายใดๆ ต่อผู้เป็นเบาหวาน แต่กลับจะช่วยให้ภาวะเบาหวานดีขึ้นด้วย

คีโตอะซิโดซิส เป็นภาวะที่ผู้ป่วยเบาหวานขาดอินซูลิน ทำให้ไม่สามารถนำน้ำตาลในเลือดมาใช้เป็นพลังงานได้ จึงเกิดการเผาผลาญกรดไขมันในเลือดแทน ผลที่ตามมาคือเลือดมีภาวะเป็นกรดสูงขึ้น ภาวะเช่นนี้ ต่างจากคีโตซิส ซึ่งเป็นขบวนการเผาผลาญไขมันเพื่อเป็นพลังงาน อันเป็นขบวนการเผาผลาญปกติของร่างกาย
More
16 years 2 weeks ago #1073 by ใจปลื้มบุญ
เริ่มตั้งแต่วันที่ 27 มีนาคม 2551 จนถึงวันที่ 30 มีนาคม 2551 น้ำหนักลงไป 4 กิโลกรัม ดีใจจังเลยค่ะ น้ำตาลจาก 230 เหลือ 136 ขอบคุณมากค่ะคิดว่าจะใช้วิธีนี้ตลอดไปไม่ยุ่งยากค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.143 seconds