แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขนมปังWholeweat ทานได้(มาก)มั้ยคะ

More
18 years 4 months ago #146 by tip_pk
:kiss: ปกติจะทานทุกวันตอนมื้อเช้าวันละ 2 แผ่น ปิ้งทานกับกาแฟดำ ใส่น้ำตาลเทียมค่ะ
เป้นอาหารมื้อเช้าเกือบทุกวันค่ะ
More
18 years 4 months ago #147 by Lowcarber
ขนมปังโฮลวีททานได้ครับ ดีกว่าทานขนมปังธรรมดา และดีกว่าทานข้าว แต่ 2 แผ่นอาจจะมากเกินไป แนะนำให้ทานเพียงแผ่นเดียวแล้วทานไข่และพวกเนื้อหรือปลาด้วยจะสมดุลย์กว่าครับ สำหรับกาแฟดำ แม้จะไม่มีน้ำตาล แต่ก็อาจมีส่วนขัดขวางการเผาผลาญไขมันได้ ถ้างดได้จะดีครับ
More
18 years 4 months ago #148 by tip_pk
:kiss: ขอบคุณมากค่ะ กำลังรอคำตอบอยู่เลยค่ะ งั้นพรุ่งนี้เช้าคงทานแค่แผ่นเดียวตามที่แนะนำนะคะ;)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.133 seconds