แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่องลูกพรุนครับ มันจะมีน้ำตาลเยอะไหมครับ

More
13 years 2 months ago #1465 by zirbirdz
1. พอดีผมเห็น เดอะมอลล์มีเอามาลดราคาแบบกล่องสีเหลืองครับ ไม่มีเมล็ด จะเอามาทานเล่นให้เข้ากับโปรแกรมได้ไหมครับ

2. ถามอีกนิดครับ พวกแป้งถั่วเขียว อย่างวุ้นเส้น ทานได้ไหมครับ บางครั้ง ผมก็หาซื้อเนื่อไม่ได้ก็ เอาวุ้นเส้นกึ่งสำเร็จรูป(มาม่าวุ้นเส้น)+กับผักกาด จะพอเข้าข่ายอาหาร lowcrarb ไหมครับ

3. แถบวัดคีโตนนี้ไปหาซื้อที่ไหนอะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
More
13 years 2 months ago #1466 by Lowcarber
1. พรุนปกติน่าจะเป็นพรุนแห้ง พรุนสดไม่ค่อยจะเห็น แต่อย่างไรก็ตาม เป็นผลไม้ที่มีความหวานสูง คิดว่าทานได้บ้างเล็กน้อยเท่านั้นครับ
2. วุ้นเส้นมีคาร์บค่อนข้างสูง ไม่แนะนำครับ
3. แถบวันคีโตน น่าจะหาซื้อได้ตามโรงพยาบาล หรือร้านขายอุปกรณ์การแพทย์ หายากสักหน่อยครับ
More
13 years 1 month ago #1467 by zirbirdz
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆครับ :cheer:

มีเรื่องอยากจะถามต่อครับ ผมทานอาหารเสริมช่วยเผาผลานไขมัน ดักแป้ง ดักไขมัน ลดน้ำหนัก ของ ไลโปทริม แอดวานซ์ ควบคู่ไปด้วยจะมีผลเสียไหมครับ

ขอบคุณครับ :laugh:
More
13 years 1 month ago #1468 by Lowcarber
ไลโปทริมไม่เปิดเผยว่ามีสารอาหารอะไรบ้าง และไม่มีการศึกษาที่สามารถพิสูจน์ผลตามที่อ้าง ผมจึงตอบไม่ได้ว่า ทานไลโปทริมแล้วจะมีผลอย่างไร แต่ก็คาดว่าไม่น่าจะมีผลเสียต่อแนวทางพร่องแป้ง
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.135 seconds