แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเกี่ยวกับ

• พลอย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 1 month ago #1649 by พลอย
ถามเกี่ยวกับ was created by พลอย
สอบถามว่าถ้าเรากินข้าว มื้อเช้า จำนวน 3 ช้อนโต๊ะ
จะมีจำนวน คาร์บ เท่าไรหรอค่ะ แม่บอกว่าให้กินบ้าง
หฯุเลยกินแค่ 3 ช้อนโต๊ะ แต่เย็นก็ไม่กินนะค่ะ
แล้วอีกกรณีหนึ่งคือ เราสามารถซื้อกับช้าวตามร้านอาหาร
แต่ไม่กินข้าวได้ไหมค่ะ ไม่สามารถทำอาหารเองได้
บางทียัง งงๆ ว่าอะไรกินได้ กินไม่ได้ กินอะไรมีคารบ์เท่าไร
เพราะเห็นว่าบอกช่วงแรกให้ ไม่เกิน 15-20 กรัม ต่อวัน
ขอบคถณมากนะค่ะ จะทำให้ได้ึ้ค่ะ !!!
More
12 years 1 month ago #1650 by Lowcarber
ข้าว 3 ช้อนโต๊ะ น่าจะคาร์บไม่เกินหรอกครับ
ซื้ออาหารตามร้านอาหารทานได้ครับ แต่ต้องดูว่ามีแป้งหรือน้ำตาลมากเกิดไปหรือไม่ ไม่มีเลยคงเป็นไปได้ยาก

หลักสำคัญคือ การลดปริมาณ คาร์บ ให้เหลือน้อยที่สุด คงไม่ต้องหาปริมาณคาร์บของอาหารแต่ละอย่างแบบเป๊ะๆ นะครับ เป้าหมายคือ การเอาชนะความหิว และการทานเกินจำเป็น โดยการควบคุมน้ำตาลในเลือดให้คงที่ครับ
  • พลอย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 1 month ago #1651 by พลอย
Replied by พลอย on topic Re:ถามเกี่ยวกับ
ขอบคุณมากเลยนะคะ
แต่เรื่องของกินค่อนข้างลำบาก
เพราะต้องซื้อกินเอง แต่จะพยายามลดให้ได้นะคะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.119 seconds