แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

6 วันลดได้ 2.9 โลค่ะ

• เมจิ
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
11 years 9 months ago #1741 by เมจิ
ดิฉันอายุ 32 ปีค่ะ พยายามลดมาหลายวิธีค่ะ เมื่อ3 อาทิตย์ก่อนพยายามลดด้วยวิธี ตื่นนอนดื่มนมเปรี้ยว 1 กล่อง ระหว่างวันถ้าหิวก็ทานผลไม้ไม่หวาน ช่วง 4-5 โมงเย็นก็ทานข้าว แล้วไม่ทานอะไรอีกเลย รีบเข้านอนก่อน 3 ทุ่ม ทำได้อาทิตย์แรกลดไป 4 โลค่ะแต่ทรมานมาก...พอเข้าอาทิตย์ที่ 2 เริ่มนอนดึก บางวันหลังเที่ยงคืน พอนอนดึกร่างกายก็หิว ต้องดื่มนมมั่ง ผลไม้มั่ง อาทิตย์ที่2 ลดไป 2 โล.....พอมาทิตย์ที่ 3 ตบะแตกบ้าง เหลือแค่ 2 ขีด ....

และแล้วก็เลยไม่ไหวละ เข้าเนตมาดูสูตรลดความอ้วนคนอื่นมั่งดีกว่า เผื่อมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ ก็มาเจอเวปนี้ค่ะ วันแรกที่เริ่มทำมันแรงฮึดมากๆ ตื่นมาก็กินแต่ผลไม้ๆๆๆๆไม่หวาน เต็มที่ค่ะ ตกเย็นเล่นฮูลาฮูป จานทวิส วันละ 20 นาที เล่นเสร็จสักพัก สักทุ่มก็ไปซื้อผักนึ่ง ปลานึ่ง น้ำพริกมาทาน อิ่มแปร้ พุงกางเลยค่ะ ก็ไม่ได้สนใจว่ามันจะลดไหม แค่รู้สึกมันไม่ทรมานแค่นั้นเอง .....ผ่านไป 3 วัน ลองเอาสายวัดมาวัดหุ่นหน่อยดีกว่า ปรากฏว่า เอวลดลง1 นิ้ว พุงหายไป 1.5 นิ้ว ก็เลยเอะใจ ลงไปชั่งน้ำหนักดูดีกว่า จาก 68.9 ก็เหลือ 66.7 ก็ดีใจมีแรงฮึดอีก ก็ทำต่อเนื่อง บางวันเบื่อปลานึ่งก็เปลี่ยนเป็นไส้กรอกมินิ 10 ชิ้น ทำต่อไปอีก 3 วัน แต่พอดียุ่งๆเล่นลืมเล่นฮูลาฮูปไป 2 วัน ....มาเปิดดูตู้เย็น ผักก็หมด เหลือแต่น้ำพริกกะไส้กรอก ก็เลยไปซื้อผัก แล้วแวะชั่งน้ำหนักเจ้าประจำ ก็ลดเหลือ 65 ค่ะ ....วันนี้ก็เลยให้รางวัลตัวเองโดยการ ทานราดหน้าเส้นหมี่ไปชามนึงค่ะ อิ่มแปร้ อิอิ

วิธีที่ลดมันไม่ทรมานสุดแล้วค่ะ แต่พอดีตอนสาวๆเป็นคนชอบออกกำลังกายอยู่แล้ว กล้ามเนื้อเลยเยอะ เนื้อแข็งไม่เผละค่ะ พอลดก็เลยลดได้เร็ว แต่ถ้าคนเนื้อเหลวอาจจะลดได้น้อยกว่านี้ ก็ขอให้ออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยเพื่อความเฟิร์มค่ะ สู้ๆ

สรุปว่า 1 เดือนนี้ จากการทดลองทั้ง 2 วิธี ก็ลดได้รวม 7 โลกว่าๆค่ะ แต่วิธีหลังลดได้เร็วกกว่า ไม่ทรมานด้วยค่ะ จากเดิมประมาณ 73 ตอนนี้เหลือ 65 ค่ะ
  • เมจิ
  • Visitor
  • Visitor
11 years 9 months ago #1742 by เมจิ
Replied by เมจิ on topic Re:6 วันลดได้ 2.9 โลค่ะ
ลืมบอกว่าวิธีงดอาหารเย็น ดิฉันท้องผูกมากๆค่ะ แต่พอกินผัก ถ่ายง่ายค่ะ ซึ่งปกติเป็นคนท้องผูกอยู่แล้วด้วย
  • เมจิ
  • Visitor
  • Visitor
11 years 9 months ago #1743 by เมจิ
Replied by เมจิ on topic Re:6 วันลดได้ 2.9 โลค่ะ
แก้ไขค่ะ 6 วัน ต้อง 3.9 โลสิเนอะ จาก 68.9 เหลือ 65 อ่ะ เหอะๆ มึนๆ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.135 seconds