แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กิน3เดือนลด10โล ถ้ากลับมากินปกติสักวันเป็นไรไหม

More
11 years 6 months ago #1908 by Mars
ถ้ากลับมาทานแป้ง ของหวาน เต็มที่สัก1วัน หลังจากนั้นกลับไปพร่องแป้งตามเดิม

ร่ายกายต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่ กว่าจะเข้าสู่ภาวะเดิมไหมคะ

มีผลร้ายอะไรไหม เช่น อาจจะกลับไปเข้าระบบช้าหรือไม่ได้เลยเป็นไปได้ไหม
  • krisanajuta
  • krisanajuta's Avatar
  • โปรแกรมอาหาร Low Carb ส่งถึงบ้าน Slimdelivery.com
More
11 years 1 month ago #2169 by krisanajuta
ไม่เป็นไรครับถ้ายึดหลักโลว์คาร์บที่ผมใช้
อันที่จริงดีต่อร่างกายด้วยซ้ำ

เพราะถึงเป็นโลว์คาร์บเอง เมื่อทานไปนานๆร่างกายก็จะเริ่มปรับตัวกับสภาวะคาร์บต่ำ เหมือนคนที่อดอาหารสักพักอัตราการลดน้ำหนักจะน้อยกว่าช่วงอดอาหารช่วงแรก

ดังนั้นสูตรโลว์คาร์บที่ถูกจึงควรปล่อยให้ร่างกายทานคาร์บบ้าง ที่ผมทำอยู่คืออาทิตย์ละ 1 วันครับ

แต่ขอยืนยันว่าน้ำหนักลดลงได้จริง แล้วไม่โยโย่และทรมานร่างกายเกินไป
ที่สำคัญร่างกายยังได้คาร์บกลับมาบ้าง เพราะอย่างไรก็ตามคาร์บก็ยังเป็นหนึ่งในอาหารหลัก 5 หมู่ครับ

ดังนั้นเลิกกังวลได้เลยครับ ทานโลว์คาร์บสลับคาร์บบ้างเป็นการหลอกร่างกาย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.114 seconds