ทำไม น้ำหนักขึ้นคะ

More
6 years 8 months ago #2113 by ธนาพร
ช่วยแนะนำหน่อยคะ ทำสูตรนี้แล้วน้ำหนักขึ้นมา2กิโล

Please เข้าสู่ระบบ or Create an account to join the conversation.

More
6 years 8 months ago #2118 by Joe
ขอ รายการอาหารและเครื่องดื่ม ที่กินแต่ละวันด้วยครับ และ ผลไม้ หรือ น้ำผลไม้ได้กินรึป่าวครับ

Please เข้าสู่ระบบ or Create an account to join the conversation.

More
6 years 8 months ago #2125 by ธนาพร
ตอนเช้าตื่นไม่ทัน กินที่ยงเลย

เที่ยง ไข่ต้ม 2ฟอง แฮม 5แผ่น
บ่าย ปลากรอบสามรส
เย็น ไก่กระเทียม แฮม3แผ่น
ดึก กินถั่วลิสงอบ สาหร่าย

หรือว่ากินเยอะเกินไปคะ
แต่มันมีอาการอยากกินขนมหวานๆมากเลย
แล้วช่วงนี้สอบด้วย ตะบะแตกหลายรอบมาก

รบกวดด้วยนะคะ

More
6 years 7 months ago #2133 by Joe
หนักสูงเท่าไหร่ครับ แล้วกินพวกของหวาน กาแฟ โอวัลติน น้ำอัดลม แล้วก็พวกน้ำชงต่างๆ รึป่าวครับ ผลไม้/น้ำผลไม้ ด้วยนะครับ ของพวกนี้จะขัดขวางการเกิดกระบวนการ Ketosis ทำให้น้ำหนักไม่ลงครับ แถมจะขึ้นด้วยครับ

More
6 years 7 months ago #2137 by MaHaLast
ผมน้ำหนักลดมา3วันเป็นที่น่าพอใจ แต่หลังจากนั้นไม่ลดเลยอ่ะครับไม่เข้าใจเหมือนกัน กินเหมือนกันทุกวันคือ หมูย่างวันละประมาน10กว่าไม้ ไม้ละ5บาทไม้เล็ก
กะน้ำ3ลิตร แต่ผมกินบุกเม็ดช่วยด้วยจะได้ไม่ค่อยหิวมันจะเกี่ยวกะที่น้ำหนักไม่ลงป่ะครับ

More
6 years 7 months ago #2139 by Joe
บุก ที่จริงแล้วก็คือ คาร์บอย่างหนึ่งครับ แต่ดีกว่าคาร์บอื่น ที่มี กากใยเยอะมาก แป้งน้อยกว่า พืชหัวอื่นๆ เราสามารถกินโปรตีนได้จนอิ่มครับ ไม่ต้องกังวล สิ่งที่ต้องระวังคือเครื่องปรุงที่มีรสเค็มในหมูปิ้ง มันจะทำให้เราบวมน้ำครับ น้ำหนักลงอย่างช้าๆก็ไม่ต้องใจร้อนครับ ไขมันเราสะสมมาใช้เวลาหลายปี การเอามันออกไม่ใช่ว่าจะทำได้ภายในไม่กี่วันครับ ใช้เวลา เป็นเดือน เป็นปี ครับต้องใจเย็นๆ

Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.125 seconds