แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

พอใจตั้งแต่วันแรก

More
11 years 3 weeks ago #2183 by Chanoknat
เมื่อวานเริ่มลดวันแรก ทานทั้งวัน แต่งดแป้ง ใช้สารแทนความหวานบ้าง 5 โมงออกกำลังกายแบบcardio เพราะไม่ชอบวิ่ง นน.ลด 0.5 กิโลฯ ที่เห็นชัดคือ หน้าท้องหายไปบ้าง เมื่อก่อนเคยใช้วิธีนี้ลดไปสิบกว่าโลฯเลยหุ่นกำลังน่ารักเลย สูง 153 หนัก 49จาก 63 แต่พอเริ่มทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย ก็ทานดึก เป็นสาวปาร์ตี้ดื่มเบียร์ค่ัะ ติดต่อมาประมาณ1ปี ขึ้นเป็น 65กิโลฯ วันนี้เหลือ 64.5 ดีใจมาก จะลดวิธีนี้ไปเรื่อยๆ จน นน.เท่าเดิมให้ได้ค่ะ หรือใครอยากจะคุยหรือปรึกษาอะไรแอดเฟรนด์มาได้ค่ะ Nok Chanoknat เดี๋ยวจะมาอัพเดตเรื่อยๆค่ะ :laugh:
The following user(s) said Thank You: jittranuch
More
11 years 3 weeks ago #2184 by Chanoknat
ลืมบอกค่ะ เราใช้วิธีนี้ควบคู่กับการดื่มน้ำแบบตำราจีนด้วย คือ ตื่นมาดื่มน้ำเปล่าก่อนแปรงฟัน3-5 แก้วค่ะ พยายามฝืนดื่ม แต่อีกหน่อยก็ชินแต่ก็ปัสาวะบ่อย^^ ดื่มก่อนแปรงฟันเพราะเอนไซม์หรือแบคทีเรียในปากเราตอนนั้นเป็นตัวช่วยย่อยอาหารในกระเพาะได้ดีค่ะ การดื่มน้ำทำให้ท้องไม่ผูก ดื่มเสร็จวิ่งเข้าห้องน้ำแทบไม่ทันค่ะ แต่แก้วแรกที่ดื่ม เราผสมกับ แอปเปิ้ลไซเดอร์ เวนาการ์ 1 ช้อนชา ค่ะ เป็นน้ำส้มสายชูหมักจากแอปเปิ้ล ช่วยย่อยอีกทางค่ะ (หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ต ค่ะ) เมื่อก่อนใช้วิธีนี้ ลดเร็วมาก ไม่อันตรายด้วยค่ะ ลองหาอ่านได้ตามเว็บสุขภาพค่ะ
The following user(s) said Thank You: jittranuch
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds