แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ไดเอทแบบ low carb นี้

More
10 years 10 months ago #2229 by prasopchok
สามารถปรุงอาหารด้วยเกลือได้ไหมครับ สามารถกินสับปะรดได้ไหม ส่วนตัวลองมา2วันแล้วรู้สึกเพลียๆอาจจะพึ่งเริ่ม ปกติผมวิ่งเช้า15กิโล เย็นปั่นจักรยานน่าจะ40กิโล อยากจะเพิ่มจำพวกผักกับผลไม้ จะผิดหลักไหมครับ (ขอบคุณครับ)
More
10 years 9 months ago #2232 by Lowcarber
เกลืออาจจะไม่เป็นปัญหากับการควบคุมน้ำหนัก แต่ทานเค็มจัดไม่ดีต่อสุขภาพนะครับ
สับปะรด ทานได้ครับ
ผักทานได้และควรทานครับ
ผลไม้ทานได้ แต่ต้องไม่ทานที่หวานจัด และไม่ทานมากเกินไป ควรทานผลไม้โดยตรงแทนการทานน้ำผลไม้นะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.111 seconds