แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ไม่กินข้าวและแป้งมาจะ 2 อาทิตย์แล้วน้ำหนักไม่ลดเลย

More
10 years 6 months ago #2281 by kibkiww
ไม่กินข้าวกินแป้งมาจะ 2 อาทิตย์แล้วน้ำหนักไม่ลดเลยค่ะ กินแต่ผักกับไข่ต้ม หมูย่าง ปลาย่าง ฯลฯ พร้อมออกกำลังกาย แต่น้ำหนักไม่ลดเลยค่ะ แถมไม่ถ่ายอีกตะหาก เศร้าจิง เศร้าจัง
More
10 years 6 months ago #2284 by Lowcarber
ไม่แน่ใจว่าน้ำหนักตัวไม่เกินหรือเปล่าครับ ทานพร่องแป้งก็ต้องทานผัก ผลไม้เพื่อให้มีเส้นใยช่วยการขับถ่ายด้วยนะครับ
More
10 years 6 months ago #2286 by kibkiww
สูง 153 ซม. หนัก 64 ค่ะ กินผักเยอะนะคะ พวกบล็อคโครี่ แครอท ถั่วฝักยาว ประมาณนี้ค่ะ แต่ไม่ถ่ายเลยค่ะ
More
10 years 6 months ago #2287 by Lowcarber
น้ำหนัก ส่วนสูงตามที่บอก น่าจะลดน้ำหนักได้ใน 3-4 วันหลังจากเริ่มพร่องแป้ง
เรื่องท้องผูกอาจจะเป็นบ้างช่วงที่ร่างกายปรับตัว แต่ก็ควรจะหายไปเองใน 2-3 วัน ลองทานพวกส้มโอดูว่าจะช่วยได้หรือเปล่า ถ้าไม่ดีขึ้นแนะนำให้ไปพบแพทย์ครับ
The following user(s) said Thank You: kibkiww
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.136 seconds