แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขอคำแนะนำเรื่องเมนูอาหารพร่องแป้งค่ะ

More
10 years 6 months ago #2291 by nuchnaree
เพิ่งเข้ามาเจอหลักการพร่องแป้งค่ะอ่านแล้วน่าสนใจมากๆเพราะต้องการลดนน.ตอนนี้สูง165นน.60 อึดอัดมากค่ะเคยพึ่งสูตรต่างๆรวมทั้งยาลดความอ้วนแต่ก็ไม่ได้ผลเลยอยากถามว่า
1.หลักการพร่องแป้งคือการไม่ทานอาหารจำพวกคาร์โบไฮเดรต คือข้าวนั่นเองใช่หรือไม่
2.อาหารหรือของทอดสามารถทานได้หรือไม่ค่ะ
3.ตามสูตรอาหารไทยที่ให้ไว้สามารถปรับเปลี่ยนได้ไหมค่ะ
กำลังจะเริ่มในวันพรุ่งนี้ขอบคุณมากคะ
More
10 years 6 months ago #2296 by Lowcarber
หลักการคือไม่ทานพวกแป้งและน้ำตาล หรือคาร์โบไฮเดรตในรูปอื่นๆ ของทอดไม่มีปัญหาครับ แล้วก็ไม่มีสูตรตายตัว ปรับเปลี่ยนได้ครับ
The following user(s) said Thank You: nuchnaree
More
10 years 6 months ago #2298 by nuchnaree
เมื่อวานเผลอกินแอ้ปเปิ้ลไป 1 ลูกค่ะพลาดเลย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds