แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ครบ14วันแล้ว

More
17 years 8 months ago #432 by Kady
สวัสดีค่ะคุณdao คุณสูงเท่าไหร่คะ :) น้ำหนักคุณใกล้เคียงเราเลย ดีจัง คุณdaoเขียนมาเล่าความคืบหน้าให้อ่านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
  • dao
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #440 by dao
Replied by dao on topic Re:ครบ14วันแล้ว
สวัสดีค่ะ ดาวสูง 162 เองค่ะ ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา 1 โล หลังจากทานมันฝรั่งแผ่นทอดเข้าไปเพียงไม่กี่ชิ้นเองค่ะ ขึ้นมา 1 โลภายใน 1 วัน ดาวก็เริ่มคิดแล้วอะค่ะว่า สูตรแอตกิ้นนี่จะลดน้ำหนักได้ถาวรจริงรึเปล่า เราทำมาก็ 19 วันแล้วค่ะ น้ำหนักจาก 63.5 ลงมาเหลือ 60 แล้เวตอนนี้ก็ 61 ไม่ลดแต่กลับเพิ่มอะค่ะ เศร้าเลย ก็เลยคิดว่าเดี๋ยวจะหาวิธีอื่นช่วยด้วย อย่างเช่น การทานใยอาหารเพิ่มอะค่ะ เพื่อที่จะได้ทานอาหารได้น้อยลง แต่ไม่รู้ว่าผลจะเป็นยังไงเพราะว่ายังไม่ได้ลองเลยอะค่ะไว้ได้ผลอย่างไรแล้วจะเข้ามาเล่าให้ฟังนะค่ะ :)
More
17 years 7 months ago #474 by Kady
อาทิตย์ก่อนไปห้องสมุด ยืมหนังสือDr.Atkins' New Diet Revolution มาอ่านค่ะ เพราะดูอาการแล้วน้ำหนักไม่ลดอีกเลยหลังจากลดไป2กก.ใน2วันแรก อ่านแล้วจึงทราบข้อมูลเพิ่มอีกคือ ในช่วง2-3วันแรกน้ำหนักที่ลดไปจะเป็นน้ำส่วนใหญ่ และถ้าลดต่อเนื่องจะเป็นส่วนของไขมันจึงทำให้ต้องใช้เวลาพอสมควร แต่ของดิฉันที่ไม่ลดต่อเนื่องคิดว่าน่าจะเป็นเพราะกินคาร์บเกิน20กรัมต่อวัน(ทั้งที่เราเคร่งครัดมาก) ไม่ทานน้ำตาล ข้าว แป้ง แต่คงพลาดเพราะหมักเนื้อสัตว์ด้วยซีอิ้ว ซ้อส คงมีน้ำตาลผสมพอสมควรทำให้ทานเกิน 20 กรัม/วัน เลยเริ่มใหม่ตอนนี้ใช้เกลือ พริกไทยดำปรุงแทน จัดเมนูใหม่หมด ทำมาได้3วัน น้ำหนักลดไป1กก.ค่ะ คุยมาตั้งนาน:P อยากจะบอกคุณdaoน่ะค่ะว่าลองทำอย่างเคร่งครัดต่อนะคะ อย่าเพิ่งท้อกับสูตรของแอตกิ้นส์ น่าจะได้ผลนะ:)
  • Girlz...
  • Visitor
  • Visitor
17 years 7 months ago #486 by Girlz...
Replied by Girlz... on topic Re:ครบ14วันแล้ว
เราจะบอกว่าพวกซีอิ๋ว ซอสทั้งหลาย น้ำตาลสูงมากนะค่ะ ต้องระวัง :angry:
แล้วก็ดีใจด้วยนะค่ะที่ นน. ลงมาแล้วเป็นนิมิตหมายอันดีค่ะ สู้ๆสู้ตาย :laugh: :laugh:
เราทำมานี้อาทิตย์ที่ 3 แล้วล่ะค่ะก็ลงไปเยอะแล้วนะ แต่ต้องออกกำลังกายด้วย :blush:
More
17 years 7 months ago #489 by Kady
ใช่ใช่ มันต้องมีน้ำตาลผสมอยู่มากแน่เลย เพราะเราทำมา23วันแรกลดไป2กก.ซึ่งเป็นน้ำหนักที่ลดใน2วันแรก และ21วันหลังไม่ลดเลย:S แต่พอเลิกปรุงด้วยซ้อส ซีอิ้ว เรื่มกลับมาลดต่อแล้ว และยินดีด้วยนะคะที่น้ำหนักคุณลดได้เยอะดี เราไม่ได้ออกกำลังกายน่ะ แต่พอว่างๆก็แกว่งมือ เท้าบ้าง เดินบ้าง เผื่อจะลดเพื่มบ้าง และนี่อีก2วันก็จะครบเดือนแล้วอยากให้ได้ที่ 59กก.ไม่รู้จะได้หรือเปล่า แต่เมื่อเช้าแอบชั่งก็59.5กก. อีก2วันครื่งกก.ไม่รู้จะได้ไม๊น้อ
  • นุท
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #615 by นุท
Replied by นุท on topic Re:ครบ14วันแล้ว
ตอนนี้ความคืบหน้าไปถึงไหนแล้วคะคุณ kady
ติดตามรออ่านอยู่และรอลุ้นไปด้วย

ตอนนี้ก็กำลังลดอยู่ค่ะได้วันที่ 5 แล้ว ยังไม่ได้ชั่งนน.
เพราะกลัวมันจะไม่ลดแล้วจะท้อ ไปชั่งทีเดียววันที่14
เลยดีกว่า

เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณแล้วมีแรงฮึดขึ้นมากๆเลยค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.149 seconds