แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กินเบคอนติดมันเลี่ยนมากค่ะ แต่อิ่มขอถามเพิ่มนิดค่ะ

• Jet
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 1 month ago #738 by Jet
สวัสดีค่ะ

ปกติตัวเองมีหลักการลดความอ้วนคือ กินสลัดผัก แล้วก็งดมัน กินพวก low-fat ทั้งหลาย

ตอนนี้กำลังทดลอง Atkins ค่ะ ก็ยังกลัวๆพวกที่เป็นมันๆเช่นเบคอนค่ะ หรือใส้กรอกอีสาน หมูกรอบ แต่ก็กินนะคะ รวมทั้งงดแป้ง น้ำตาล ผลไม้ทุกชนิด

ตอนนี้เพิ่งรู้ค่ะ ว่าหมูหมักซ๊อสทั้งหลายก็มีน้ำตาลสูงเหรอคะ ตายแล้ว ทำกินทุกวันเลย แง แง

ดิฉันยังกลัวพวกมัน มัน อยู่หน่ะค่ะ ไข่ดาว ไข่เจียว ตอนนี้ก็ยังไม่กิน

คือ ยังสงสัยหนะค่ะ ว่า ถ้าเรากินแบบ Atkins
More
17 years 1 month ago #741 by Lowcarber
ลองอ่าน บทความนี้ ดูนะครับ

ที่จริงก็ไม่ต้องตั้งหน้าตั้งตาทานอะไรมันๆ หรอกครับ เพียงแต่ขอให้เลิกกลัวของมันๆ แล้วทานทั่วๆ ไป เนื้อ(วัว หมู ไก่ ปลา) ไข่ ผัก ดื่มน้ำมากๆ ออกกำลังกายอย่างพอเหมาะ รับรองน้ำหนักก็คุมได้ สุขภาพก็ดีด้วย<br><br>แก้ไขโดย: lowcarber, เมื่อ: 25/02/2007 10:34
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.122 seconds