แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขอถามหน่อย คับ สงสัย

• ecifo
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 1 month ago #748 by ecifo
อยากจะถาม ว่า
1.ถ้าไปซื้อ ไส้กรอก มา จะรู้ได้อย่างไร ว่า มี carb หรือไม่
2. แถบวัด ketone สามารถหาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ
3. อาหาร พวกที่มี การหมัก เช่น คอหมูย่าง จากร้าน ค้า สามารถ ทานได้หรือไม่
4. อาหารพวกต้มยำ สามารถทานได้หรือไม่ เช่น ต้มยำไก่
5.กระเทียม หัวหอม ผักชี สามารถทานได้หรือไม่คับ

...ทั้งหมดนี่ จะ จำกัด carb ให้ไม่เกิน 20 g/day

...ขอบคุณที่กรุณาตอบ:whistle:
More
17 years 1 month ago #749 by Lowcarber
จะพยายามตอบนะครับ

ecifo เขียน:

อยากจะถาม ว่า
1.ถ้าไปซื้อ ไส้กรอก มา จะรู้ได้อย่างไร ว่า มี carb หรือไม่

อ่านจากฉลากกำกับอาหาร น่าจะบอกปริมาณคาร์บได้

2. แถบวัด ketone สามารถหาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ

เข้าใจว่าตามโรงพยาบาลน่าจะมีขายนะครับ

3. อาหาร พวกที่มี การหมัก เช่น คอหมูย่าง จากร้าน ค้า สามารถ ทานได้หรือไม่

คงต้องเลือกที่ไม่ใส่น้ำตาล โดยต้องสอบถามผู้ขายดู

4. อาหารพวกต้มยำ สามารถทานได้หรือไม่ เช่น ต้มยำไก่

ทานได้ครับ น่าจะจัดเป็นอาหารพร่องแป้งได้

5.กระเทียม หัวหอม ผักชี สามารถทานได้หรือไม่คับ

ทานได้ครับ และควรทานด้วย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.096 seconds