แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ช่วยทีครับ อยากลดมากกว่านี้

• SuperICE
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 4 months ago #994 by SuperICE
ช่วยที่นะครับ คือตอนนี้ สูง 182 ซม. หนัก 82 กก. (อยากลดให้ได้ เหลือ 72-76)
อาหารที่กิน
ตอนเช้ามาทำงาน กิน ไก่เทริยากิ ของ เซเว่น
ตอนกลางวัน กิน เกาเหลาน่องไก่ หมูตุ๋น ไม่ใส่เส้น
ประมาณ บ่าย 3-4 ก็จะกินไก่ทอด
ตอนเย็นไปออกกำลังกาย fitness วิ่งประมาณ 15-20 นาที แล้วออกกำลังกายส่วนอื่น
กลับจาก fitness ประมาณ 2-3 ทุ่ม กิน สุกี้น้ำ หรือ แห้งไม่ใส่ วุ้นเส้น ไม่ใส่ลูกชิ้น

ช่วยหน่อยครับ เพราะตอนนี้ เหมือนลดไม่ลง น้ำหนัก ขึ้นๆลงๆ อยู่ที่ 80-82 ตลอด

ปล. แต่ดึกๆ เพื่อนจะชวนกินเหล้า ไม่รู้ว่าจะมีผลเยอะไหมครับ
More
16 years 4 months ago #995 by Lowcarber
น้ำหนัก 80 กก สำหรับส่วนสูง 182 ซม ไม่น่าจะมากเกินไป ขึ้นอยู่กับว่าเป็นคนร่างใหญ่หรือเปล่า คงลดลงไปถึงเป้าไม่ได้ง่ายๆ หรือถึงทำได้ก็อาจจะรักษาน้ำหนักไม่ได้ในระยะยาว

แต่ถ้าต้องการลดจริงๆ ก็ลองพยายามทานให้น้อยลง แม้ว่าจะทานแบบพร่องแป้ง แต่ถ้าทานปริมาณปกติ ก็อาจจะลดยาก อาจทดลองงดอาหารกลางวันแบบเป็นเรื่องเป็นราว ทานเป็นสแน็ก หมู ปลาทอดสักชิ้นสองชิ้น หาอะไรทำให้ยุ่งๆ จะได้ไม่หันไปทานเพราะไม่มีอะไรทำ ลองดูนะครับ แล้วช่วยกลับมาแชร์ด้วยนะครับ
  • SuperICE
  • Visitor
  • Visitor
16 years 4 months ago #996 by SuperICE
เป็นคนร่างใหญ่นะครับ ขอบคุณที่มาตอบให้ครับ
ไว้ถ้ายังไง จะมาแชร์นะครับ
  • วันชัย
  • Visitor
  • Visitor
16 years 4 months ago #1002 by วันชัย
คุณควรดื่มน้ำเปล่าให้มากขั้นต่ำ 2 ลิตรคริ่งต่อวัน
  • ผึ้งกือ
  • Visitor
  • Visitor
16 years 4 months ago #1012 by ผึ้งกือ
ผึ้งกือไม่ค่อยมีประสบการณ์การลดวิธีนี้เท่าไหร่เพราะเพิ่งลดไป 8 วันเอง ลดไปได้แค่ 2 โล แต่จากที่แอบไปอ่านเจอมาตามหน้าเวปนั้นเหล้ามีผลต่อน้ำหนักเยอะค่ะ หลีกเลี่ยงไว้หน่อยก็ดีนะคะ อยากทราบว่าคุณ SuperICE ลดวิธีนี้มานานแค่ใหนแล้วคะ เคยอ่านเจอตามหน้าเวปต่าง ๆ (ค้นมั่วมาหลายแห่ง) ผู้มีประสบการณ์คนนึงบอกว่าเขาเจอช่วงวัดใจอยู่ช่วงหนึ่ง น้ำหนักไม่ลงเลยแต่พอเวลาผ่านไป สัปดาห์ต่อมาน้ำหนักลงฮวบฮาบเลยคะจนกลายเป็นคนผอม คือร่างกายมันต้องแน่ใจก่อนว่าไม่มีคาร์บให้ใช้แล้วจริง ๆ จึงหันไปใช้ไขมันมาเป็นพลังงานแทน คุณอาจจะอยู่ในฃ่วงนั้นก็ได้นะคะ
ขอเป็นกำลังใจให้ผอมไว ๆ นะคะ อย่าเพิ่งท้อ ผลการลดเป็นยังไงช่วยเข้ามาบอกด้วยนะคะอยากรู้เหมือนกันค่ะ
(ผึ้งกือ เพื่อนผู้ร่วมอุดมณ์การณ์)
  • Yoyo
  • Visitor
  • Visitor
16 years 1 month ago #1044 by Yoyo
เป็นเหมือนกันค่ะ สูงประมาณ 168 ลดลงมาจนเหลือ 58 แล้วน้ำหนักก็นิ่งสนิท

ไม่ลงอีกเลย แถมบางวันถ้ากินเยอะๆ ก็ทำท่าจะขึ้นอีกต่างหาก

(ทั้งๆ ที่ยังกินช่วง intro อยู่น่ะค่ะ)

อ่านในหนังสือ atkins เค้าบอกว่าคนที่เป็นแบบนี้อาจเพราะมีแรงต้านสูง

ถ้าอยากลดให้กินแบบคุมคาร์โบไฮเดรตด้วย แล้วก็คุมแคลลอรี่ด้วย

ให้กินได้วันละ 1000 กิโลแคลลอรี่ ลองทำดูก็เริ่มลงน่ะค่ะ แต่ทำได้สัก 3 วันก็ตบะแตกน้ำหนักก็กลับมา 58 อีก

ส่วนเรื่องกินเหล้า ในหนังสือเค้าบอกว่าถ้าพ้นช่วง intro ไปแล้วก็ไม่เป็นไร

แต่ถ้ากินเหล้า ร่างกายจะหันไปเผาผลาญแคลลอรี่ที่ได้จากการกินเหล้าก่อน

พอหมดแล้วค่อยกลับไปเผาผลาญอาหารที่เรากินเข้าไปน่ะค่ะ

เคยหาข้อมูลดู เหล้าขวดหนึ่ง จะมีประมาณ 1700 กิโลแคลลอรี่

ถ้ากินบ่อยๆ ก็คงเป็นสาเหตุที่ทำให้น้ำหนักไม่ลงได้น่ะค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.146 seconds