แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กินน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์เป็นอุปสรรคของ LowCarb?

More
14 years 10 months ago #1306 by surajeed
พอดีสนใจการกินน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ในตอนเช้า 2 ช้อน เย็นอีก 1ช้อน ซึ่งว่ากันว่าจะช่วยให้ Metabolism ทำงานได้ดียิ่งขึ้น แต่มีคำถามว่าจะยิ่งกลายเป็นการเพิ่มไขมันกลับเข้าไปในร่างกาย ทำให้ LowCarb ได้ผลเนิ่นช้าออกไปอีกหรือเปล่าคะ หรือสามารถทำควบคู่กันไปได้คะ

Surajeed
More
14 years 10 months ago #1307 by Lowcarber
ผมเองไม่มีความรู้เรื่องน้ำมันมะพร้าวมาก่อนก็เลยลองศึกษาดู ผมค่อนข้างแปลกใจที่พบว่า จริงๆ แล้วน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิน่าจะช่วยทำให้วิธีพร่องแป้งได้ผลดียิ่งขึ้น และก็มีคำแนะนำให้ทานน้ำมันมะพร้าวประมาณ 2-3 ช้อนต่อวัน ควบคุ่กับการทานแบบพร่องแป้งด้วย

ข้อดีของน้ำมันมะพร้าวมีหลายอย่าง คือ ช่วยเพิ่มขบวนการเผาผลาญพลังงาน (metabolism) ทำให้กระฉับกระเฉง ทำให้นอนหลับดีขึ้น ส่งเสริมการทำงานของต่อมไทรอยด์ และอาจจะมีส่วนช่วยป้องกันโรคหัวใจ ช่วยป้องกันไวรัส และช่วยให้ผิวพรรณดีขึ้น

ผมเองจะเริ่มลองทานน้ำมันมะพร้าวตามแบบของคุณตั้งแต่วันนี้เลยครับ
More
14 years 10 months ago #1308 by surajeed
โอเคค่ะ งั้นเรามาลองดูกันสักตั้ง ได้ผลไม่ได้ผลยังไงมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะคะ

Surajeed
More
14 years 7 months ago #1312 by u don
ลองซื้อมากินดูแล้ว อร่อย ห๊อมหอม
More
14 years 7 months ago #1313 by surajeed
อิอิอิ ต้องขอสารภาพบาป..
ทานไปได้แค่ 2 วัน ต้องไป ตจว. เลยไม่สะดวกหาน้ำร้อน จากนั้นเลยไม่ได้ทานต่อเลยค่ะ ได้ผลอย่างไรรบกวนเข้ามา Post อีกนะคะ เผื่อจะฮึด อีกรอบ

Surajeed
More
14 years 7 months ago #1316 by u don
ผมกินก่อนนอนอ่าคับ เห็นมีคนโพสในนี้แหละ บอกว่าดีอะคับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.135 seconds