แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น้ำซุปก๋วยเตี๋ยว

More
14 years 4 months ago #1342 by u don
น้ำซุปก๋วยเตี๋ยวเนี่ยน้ำตาลเยอะมั้ยคะ ชอบทานเกาเหลาเนื้อรสเด็ด น้ำซุปใส่เลือดด้วย เมนูนี้ใช้ได้มั้ยคะ แล้วพวกก๋วยเตี๋ยวปลา เค้าจะมีเส้นปลาอะคะ อันนี้ทานได้มั้ย ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะคะ
More
14 years 4 months ago #1343 by Lowcarber
น้ำซุปก๋วยเตี๋ยวบ้านเรามีน้ำตาลแทบทั้งนั้น เราก็คงต้องเลือกทานเฉพาะลูกชิ้นและหมู ไก่เท่านั้น น้ำซุปก็ทานแต่น้อย ส่วนเส้นคงต้องงดนะครับ

ก๋วยเตึ๋ยวเส้นปลา น่าจะผสมแป้ง เพื้อให้ทำเป็นเส้นได้ แถมอาจจะมีน้ำตาลด้วย แม้ว่าจะไม่ค่อยแนะนำให้ทาน แต่ก็คิดว่ายังดีกว่าเส้นที่เป็นแป้งล้วนๆ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.123 seconds