แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

จะเริ่มทำ low carb แบบนี้ได้ไหมคะ?

More
12 years 11 months ago #1502 by Anne
จะเริ่มตามสูตร 14 วันค่ะ แต่อยากขอเพิ่มกาแฟตอนเช้าเข้าไปด้วย
1 แก้วจะได้ไหมคะ? เป็นกาแฟไดเอทน่ะค่ะ ใช้ซูคราโลสเป็นสารให้
ความหวานแทนน้ำตาลและมีคาเฟอีนแค่ 20%

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ คือแบบว่าติดน่ะค่ะ

ขอถามอีก1ข้อคือ ก่อนนอนเราติดกินยาสมุนไพรเพื่อให้ขับถ่าย
ไม่สามารถเลิกได้จริงๆค่ะ อยากทราบว่าจะมีผลต่อสูตร14วัน
และการไดเอทแบบ low carb หรือไม่คะ?

ขอบคุณค่ะ
More
12 years 11 months ago #1503 by Lowcarber
กาแฟ 1-2 ถ้วยต่อวัน โอเคครับ ส่วนสมุนไพรไม่แน่ใจครับ แนะนำให้ทานส้มโอเพื่อช่วยการขับถ่ายครัับ
More
12 years 11 months ago #1504 by Anne
ขอบคุณที่มาตอบนะคะ ใจดีจังเลยค่ะ :-)

แย่จังเลยค่ะแล้วเราจะรู้ได้ยังไงน้าเรื่องสมุนไพรขับถ่ายน่ะค่ะ
ติดซะด้วยซิ เคยลองส้มโอแล้วค่ะ ช่วยอะไรไม่ได้เลยจริงๆ
T_T
More
12 years 11 months ago - 12 years 11 months ago #1505 by Lowcarber
ที่จริงร่างกายเราควรขับถ่ายได้โดยไม่ต้องใช้อาหารเสริมพิเศษอะไร ถ้าเราทานพวกผัก ผลไม้เพื่อให้มีเส้นใยอย่างเพียงพอ แนะนำให้เลิกทานสมุนไพร แต่ร่างกายซึ่งเคยชินอาจจะต้องใช้เวลาปรับตัวเล็กน้อย
Last edit: 12 years 11 months ago by Lowcarber.
More
12 years 11 months ago #1506 by Anne
จะค่อยๆลดปริมาณค่ะ แต่ให้หักดิบคงไม่ได้
ขอบคุณมากนะคะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.318 seconds