แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยู่ในช่วง14วันแรกค่ะ ทำแบบนี้ถือว่าผิดไหม?

More
12 years 10 months ago #1526 by Anne
เราจดเมนู14 วันไปเป็นเมนูอาหารประจำวันค่ะ เมนูที่ลงไว้น่ะค่ะ
แต่เรากินแบบผสมๆกันอ่ะค่ะ ยกตัวอย่างนะคะ ประมาณว่า กินมื้อ
เช้าตามเมนูของวันที่1 แต่มื้อกลางวันไปกินตามเมนูของวันที่7
และมื้อเย็นไปกินตามเมนูของวันที่10 อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ พอนึกออก
ใช่มั้ยคะ อยากรู้ค่ะว่ากินแบบยี้ผิดหลักไหมคะ? เรา low carb มา5วันแล้วค่ะ น้ำหนักยังไม่ลงเลย กลัวจังว่าการที่เรากินแบบนี้จะเป็นการผิด แต่เมนูทุกอย่างเราเอามาจากเมนู14วันนะคะ ไม่ใส่
น้ำตาลเลยถ้าเป็นกับข้าว เพราะทำเอง เพียงแต่เรากินสลับมื้อ สลับ
วันตามที่บอกข้างต้นนั่นล่ะค่ะ งงมาก5วันแล้วทำไมน้ำหนักไม่ลดลง
ไปบ้าง? กลุ้มใจมากค่ะ ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ

ปล.. เราเล่นฮูลาฮูปวันละ 30 นาทีค่ะ ดื่มน้ำวันนึง 2-4 ลิตรค่ะ
More
12 years 10 months ago #1527 by Anne
เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ 5 วันนี้เรากินชีสเป็นอาหารว่างแก้หิวค่ะ
5 วันนี้กินชีสไป 12 อันแล้ว หรือว่าชีสเป็นสาเหตุทำให้น้ำหนัก
ไม่ลดค่ะ? เราก้อไม่รู้อ่ะค่ะ คิดมากคิดโน่นยี่ไปสาระพัดแล้ว
อยากผอมไวๆอ่ะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
More
12 years 10 months ago - 12 years 10 months ago #1528 by Lowcarber
ตัวอย่างรายการอาหาร 14วัน ไม่ใช่สูตรตายตัว จะทานสับวันยังไงก็ได้ หรือทานอาหารอื่นๆ ที่ไม่ได้บอกไว้ในตัวอย่างก็ได้ ขอให้เป็นอาหารพร่องแป้ง (low carb) ก็โอเคทั้งนั้น

สำหรับชีส ที่ทาน 12 ชิ้น 5 วัน ไม่น่าจะมากเกินไป

สาเหตุที่ลดน้ำหนักช้า อาจจะเป็นเพราะไม่อ้วนมากหรือเปล่า ลองตรวจสอบ ดัชนีมวลกาย หรือยังครับ
Last edit: 12 years 10 months ago by Lowcarber.
More
12 years 10 months ago #1529 by Anne
กดตามลิ้งค์เข้าไปทดสอามาตะกี๊ค่ะ ขึ้นว่า ปกติ อ่ะค่ะ
แล้วอย่างนี้หมายความว่ายังไงเหรอคะ? เราไม่รู้เรื่องๆ
ดัชนีมวลกายอะไรนี่เลยอ่ะค่ะ

รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ
อยากน้ำหนักลงให้ได้ซัก3โล ทำไมมันยากเย็นขนาดนี้นะ

ขอบคุณนะคะ
More
12 years 10 months ago #1530 by Lowcarber
ดัชนีมวลกายปกติ แสดงว่าน้ำหนักไม่เกิน ไม่อ้วน การลดน้ำหนักน่าจะไม่จำเป็น ถึงจะพยายามก็จะลดได้ยากนะครับ ลด 3 กก. สำหรับคนน้ำหนักปกติน่าจะยากมากๆ ผมว่าตั้งเป้าสัก 0.5-1 กก. เพื่อให้ผอมเพรียว อาจจะเป็นไปได้ แต่คงต้องใช้เวลานะครับ
More
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.137 seconds