แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

^ ^ วันนี้ลองทำข้าวต้มรวมมิตรทานค่ะ อร่อยกว่าที่คิดมาก ป.ล.ใช้บุกแทนข้าวค่ะ

• หาซื้อบุกไม่ได้เลยค่ะ ซื้อหนังสือทำอาหารญี่ปุ่นเกี่ยวกับการลดน
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 9 months ago #1560 by หาซื้อบุกไม่ได้เลยค่ะ ซื้อหนังสือทำอาหารญี่ปุ่นเกี่ยวกับการลดน
Replied by หาซื้อบุกไม่ได้เลยค่ะ ซื้อหนังสือทำอาหารญี่ปุ่นเกี่ยวกับการลดน on topic Re:^ ^ วันนี้ลองทำข้าวต้มรวมมิตรทานค่ะ อร่อยกว่าที่คิดมาก ป.ล.ใช้บุกแทนข้าวค่ะ
หาซื้อบุกไม่ได้เลยค่ะ ซื้อหนังสือทำอาหารญี่ปุ่นเกี่ยวกับการลดน
มันต้องใช้บุกทุกเมนูเลยค่ะจะสั่งซื้อไงดีค่ะ
  • Candy
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 9 months ago #1561 by Candy
ถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกัน แคนดี้ซื้อที่แมคโคร จะอยู่ตรงล๊อค พวกขายไส้กรอก นม ชีส ค่ะ แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ตในห้างใหญ่ๆ น่าจะมีค่ะ เหมือนเคยเห็นที่เดอะมอลล์ บิ๊กซี

แต่ที่ซื้อมา หลายๆอย่าง บุกกุ้ง บุกเส้น บุกสาหร่าย บุกข้าว ส่วนตัวแล้วว่า บุกข้าว อร่อยที่สุดค่ะ กินได้เรื่อยๆ ถ้าอย่างอื่นจะไม่ค่อยชอบ เท่าไหร่

แนะนำอีกตัวค่ะ "เส้นแก้ว" (ทำจากสาหร่าย คาร์บ ก็น้อยพอๆกันเลย ตัวนี้อร่อยกว่าเส้นบุกนะคะเราว่า กรุบๆกรอบๆ ทำต้มยำรวมมิตรแทนวุ้นเส้น ทำยำต่างๆ อร่อยมากเลยค่ะ ^ ^

( เวลาปรุง ใส่น้ำตาล ซูคราโรส แทนน้ำตาลทรายค่ะ ช่วยให้กลมกล่อมขึ้นเยอะเลย )
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.113 seconds