แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ส่วนสูงและแคลเซียม กับ Lowcarb

• qixialong
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
18 years 3 weeks ago #191 by qixialong
ผมกำลังทาน Lowcarbอยุ่ในขั้นตอนที่1 (เหนี่ยวนำ)ครับ

มีคำถาม3ข้อนะครับ

1.อยากทราบว่าการกิน Lowcarbจะมีผลต่อความสูงของเรามั้ยครับ ตอนนี้ผมยังอยากสูงอยู่น่ะครับ (ผมอายุ17ปีครับ)
2.ผมอ่านเจอใน www.siamfitness เขาบอกว่าการกิน Lowcarb ถ้าในกรณีที่กินโปรตีนมากๆแล้วร่างกายมันจะไสสมเหมือนไขมันหรือแป้งแต่มันจะขับออกทางปัสสาวะที่สำคัญคือมันจะดึงเอาแคลเซียมปนกับโปรตีนออกมาด้วยซึ่งจะทำให้เป็นโรคกระดูกพรุนได้
ดังนั้นผมจึงพยายามหาทางเพิ่มแคลเซียมตอนแรกกะว่าจะทานแคลเซียเป็นเม็ด แต่ก็คิดว่ามันน่าจะมีส่วนของแป้งจึงไม่ทาน จึงใช้การกินปลาตัวเล็กทอดกรอบที่สามารถกินได้ทั้งตัวแทน
3.ผมก็อยากจะทราบว่าในแคลเซียมพวกเม็ดหรือในกระดูกสัตว์เช่น ปลา ไก่ หมู พวกนี้มันมีแป้งปนอยู่ด้วยหรือเปล่าครับ
More
18 years 3 weeks ago #192 by Lowcarber
การลดแป้งและน้ำตาลไม่มีผลเสียอย่างไรต่อการเพิ่มความสูง และไม่เกี่ยวกับโรคกระดูกพรุน

การทานแคลเซี่ยมเม็ดก็น่าจะไม่มีผลเสียอะไร ถ้าทานในปริมาณที่พอเหมาะ เรื่องแป้งไม่ต้องห่วงเพราะเม็ดแคลเซี่ยมเล็กนิดเดียว ไม่กี่มิลลิกรัม

ทานพวกปลาทอด หรือทานกุ้งทั้งตัว ก็น่าจะดีในการเพิ่มแคลเซี่ยม
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.143 seconds