แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ธัญพืช --> ข้าวโอ๊ต ทานได้ไหมค่ะ

More
11 years 1 week ago #2205 by gade36
ในบล๊อคเขียนว่าให้ทานธัญพืชได้ หลังตื่นนอนครึ่ง ชม.
ถ้าทานพวกข้าวโอ๊ต ข้าวสาลี อย่างนี้ถือเป็นคาร์บถูกไหมค่ะ
ถ้าอย่างนี้ ธัญพืชจะหมายถึงอะไรได้บ้างค่ะ
More
11 years 1 week ago #2207 by Lowcarber
ไม่แน่ใจว่าในบล็อกไหนที่แนะนำให้ทานธัญพืช ธัญพืชส่วนใหญ่เป็นคาร์บแน่นอนครับ ถ้าจะทานก็ต้องเอาไปรวมคำนวณในปริมาณคาร์บต่อวันที่เรากำหนดว่าจะทาน ถ้าไม่เกินก็ย่อมทานได้
More
11 years 1 week ago #2208 by gade36
ขอบคุณมากค่ะ :)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds