แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานแต่โปรตีนกับผัก ไม่ทานอาหารที่มีไขมันได้หรือไม่?

More
10 years 6 months ago #2314 by aratha
เคยสงสัยว่า ในเมนู low carb เห็นมีอาหารผัดๆ มันๆ ขาหมู เบคอนอะไรพวกนี้ทานร่วมกับโปรตีนกับผัก ในกรณีที่เราทานโปรตีนในปริมาณพออิ่มด้วยวิธีต้ม ตุ๋น ปิ้งย่าง ไม่ผัดน้ำมัน แล้วเนื้อสัตว์ไม่ติดมันเลย โดยทานร่วมกับผัก และงดแป้งทุกชนิดตามปกติ น้ำหนักจะลดลงเร็วกว่าทานพวกไขมันร่วมด้วยหรือไม่คะ/ ขอบคุณค่ะ
More
10 years 6 months ago #2317 by Lowcarber
พร่องแป้ง พร้อมไปกับพร่องไขมัน ไม่น่าจะมีผลแตกต่างอะไร แต่ก็ทำได้นะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.079 seconds