แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ข้าว riceberry ทานได้หรือไม่คะ

More
10 years 3 months ago #2340 by Nusy
ข้าว riceberry ทานได้หรือไม่คะ เพราะเห็นเป็นข้าวที่มีแป้งและน้ำตาลต่ำค่ะ รบกวนตอบด้วยค่ะ
More
10 years 3 months ago - 10 years 3 months ago #2341 by Lowcarber
ข้าว riceberry เป็นข้าวไทยพันธ์ผสม น่าจะมีคาร์โบไฮเดรตไม่ต่างจากข้าวไทยพันธ์อื่นๆ แม้ว่าอาจจะมีแร่ธาตุที่อาจจะมีประโยชน์ต่อสขภาพ ไม่แนะนำให้ทานเป็นอาหารหลัก และถ้าจะทานบ้างก็ควรทานเป็นข้าวกล้องที่ไม่ผ่านการขัดสี
Last edit: 10 years 3 months ago by Lowcarber.
More
10 years 3 months ago #2343 by Nusy
รบกวนอีกนิดค่ะ เพราะอะไรต้องเป๋นข้าวขัดสีคะ
More
10 years 3 months ago #2344 by Lowcarber
ขอโทษพิมพ์ผิดครับ ได้แก้ไขแล้วครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.137 seconds