แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

สารแทนความหวาน

• -
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #568 by -
  • ST
  • Visitor
  • Visitor
16 years 9 months ago #851 by ST
pk.. เขียน:

สอบถามหน่อยคะว่า สารที่ใช้แทนความหวานมีกี่ชนิด อะไรบ้าง และเราสามารถหาซื้อในปกริมาณมากๆได้ที่ไหนค่ะ (เอาไปทำขนมคะ) และคุณสมบัติของสารแทนความหวานนี้สามารถใช้ตามสัดส่วนของน้ำตาลปกติได้รึเปล่าคะ เช่นในสูตรใส่ 50 g
แล้วถ้าใช้สารแนความหวานควรใส่เท่าไหร่ และถ้าทานสารชนิดนี้ไปนานๆจะส่งผลอะไรต่อร่างกายรึเปล่าคะ
จะกรุณาอย่างยิ่งถ้าท่านผู้ที่ตอบคำถามส่งรายละเอียดกลับมาให้ทาง e-mail This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
*ขอคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ตอบคำถามให้นะคะ*:P

ปัจจุบันนี้เห็นมี Maltitol Syrup ใส่ขวดเล็กๆ ถ้าจำไม่ผิดยี่ห้อ Real วางขายใน Supermarket แล้ว เช่น สยามจัสโก้ สหกรณ์กรุงเทพฯ Tops Market Place ตั้งฮั่งเส็ง ถ้าใช้เยอะลองโทรถามได้ที่บริษัท สยามซอร์บิทอล 02-286-3467 ส่วนสัดส่วนที่ใช้แทนน้ำตาลอย่างไรไม่ทราบครับ
  • ~Nuu A~
  • Visitor
  • Visitor
16 years 5 months ago #943 by ~Nuu A~
เคยเห็นเค้าวางขายน้ำตาลที่ทำจากหญ้าหวานค่ะ แพงนิดหน่อย แต่ดีค่ะ รู้สึกที่ร้านค้าในโรงพยาบาลราชวิถีมีขายค่ะ จำชื่อร้านไม่ได้ แต่รู้สึกเป็นร้านที่ขายพวกของจากสมุนไพรทำนองนี้ค่ะ
  • เดินสายกลาง
  • Visitor
  • Visitor
13 years 3 months ago #1463 by เดินสายกลาง
Replied by เดินสายกลาง on topic Re:สารแทนความหวาน
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.164 seconds