อะไรสามารภใช้ทำขนมแทนแป้ง

More
13 years 3 months ago #349 by Kady
สวัสดีค่ะ ชาวโลว์คาร์บ เริ่มมา2วันแล้ว วันนึ้วันที่3 วันแรกชั่งน้ำหนักตอนเช้า 63กก. สูง155ซม. อ้วนมากเพราะเป็นคนกระดูกเล็ก ปวดเข่านั่งพับขาไม่ได้ โดยเฉพาะข้างซ้าย เวลาเดินก็ปวด
หลังเริ่ม วันที่2 ชั่งลดไป 1กก. วันที่3 ชั่งลดไปอีก 1กก. วันนี้ 61กก. :ohmy: ดึจัง รู้สึกตัวเบาขึ้น และพุงยุบไปนิดๆ
ไม่รู้สึกหิว แต่บางช่วงอยากกินของกินเล่น จึงคิดอยากทำขนมทานเล่น แต่ไม่ทราบว่าจะนำอะไรมาแทนแป้งในการทำขนมบ้าง ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Please เข้าสู่ระบบ or Create an account to join the conversation.

• แวะมาทักทาย
  • Visitor
  • Visitor
13 years 3 months ago #364 by แวะมาทักทาย
Replied by แวะมาทักทาย on topic อะไรสามารภใช้ทำขนมแทนแป้ง
เก่งจังเลยค่ะ เราพยายามแทบตาย อุตส่าห์ทานน้อย ลดได้อย่างมากก็ 2-3 กรัม ไม่เคยถึงกิโลกรัม วันๆทานอะไรบ้างคะ เล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

Please เข้าสู่ระบบ or Create an account to join the conversation.

More
13 years 3 months ago #367 by Kady
ยังไม่รู้ว่าเก่งจริงหรือเปล่า เพราะเพิ่งเริ่มวันนี้เป็นวันที่4 ค่ะ เมื่อเช้าชั้ง ก็ยัง 61 กก. เท่าเมื่อวานเลย แต่รู้สึกว่าตัวเบาลงดี และหน้าผอมลงนิด คางยุบลง ที่บ้านก็ทัก:) ดีใจมาก จะพยายามต่อไปค่ะ
อาหารที่กิน3มื้อ+2มื้อของว่างค่ะ แต่เอาแบบที่เค้าสอนน่ะ มีคาร์โบไฮเดรทน้อยที่สุด ตอนนี้พยายามกินโปรตีนจากเนื้อสัตว์ (เลี่ยงของสำเร็จรูปเพราะไม่ชัวร์กับแป้งและ น้ำตาลที่เป็นส่วนผสมน่ะ) ทอดส่วนใหญ่ (เพราะเค้าว่ากินเนย น้ำมัน จะช่วยทำให้อิ่ม) และก็กินผักค่ะ ตอนกินยังพูดกับที่บ้านเลยว่า กินเยอะจัง:unsure:

• ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
13 years 3 months ago #369 by ก้ามม่วง
เก่งจังคะ เรากินมาได้วันนี้วันที่ 2 แล้วยังไม่กล้าชั่งนน.เลยคะ เพราะรู้สึกว่าตัวเองกินมากกว่าปกติจังเลย ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

More
13 years 3 months ago #371 by panita
:P คุณ Kady ช่วยยกตัวอย่างรายการอาหารที่คุณทานใน 1 วัน ได้ไหมคะ
อยากทราบนะคะ จะได้นำไปลองทานดูบ้างน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

• Kady
  • Visitor
  • Visitor
13 years 3 months ago #373 by Kady
คุณก้ามม่วงคะ เราคงน้ำหนักเกินมากน่ะค่ะเลยลดเร็ว ไม่เก่งหรอก ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้เช้าชั่งน้ำหนัก จะลดหรือเปล่าน้อ:unsure: คุณลองชั่งดูสิคะอาจจะลดเยอะก็ได้ ยังไงบอกด้วยนะคะ:)
คุณpannitaคะ อาหารที่ทาน 2 วันแรกนะคะ
วันที่1 เช้า ไข่2ฟองทอดมะเขือเทศ1ลูกใหญ่หั่นทรงลูกเต๋าเล็กๆใส่เนยนิดนึง ทอดเหมือนออมเล็ทน่ะ เวลากินโรยพริกไทย และเกลือค่ะ
อาหารว่าง ไข่ต้ม+ชีสสเปรดสามเหลี่ยม 1อัน 17.5กรัม
กลางวัน สลัดผักอกไก่ทอด น้ำสลัด1ช้อน(จานใหญ่มาก)
อาหารว่าง อกไก่ทอด1/2 อก
เย็น สเต็กหมู2ชิ้นทอดด้วยเนย ผักผัดเนย 1 จาน
วันแรกอื่มมาก ไม่อยากอาหารทั้งวันเลย กินเย็นเสร็จ 2ชม. ง่วง นอนเลย คงเพราะอิ่มมากน่ะค่ะ

วันที่2 เช้า ผักหั่นฝอยผัดเนยใส่ไข่2ฟอง ทอดเหมือนวันแรกมื้อเช้าค่ะ
อาหารว่าง ไข่ต้ม+น้ำสลัด1/2ช้อนชา
กลางวัน อกไก่ทอดจื้มซีอิ้วขาวนิดนึง+ผักจานใหญ่
อาหารว่าง ขนมไข่ครีมชีส 6 อัน
เย็น ผัดพริกแกงถั่วฝักยาว กับหมูติดมันค่ะ จานใหญ่ ไม่ไส่น้ำตาลค่ะ
เราไปตลาดซื้ออกไก่มาหลายอก แบ่งทอด และต้ม เก็บใส่ตู้เย็นค่ะ ถึงเวลากินเอาออกมาอุ่นกินได้ทันที่ค่ะ สะดวก รายการ 2 วันนี้คุณลองทำทานดูก็ดีค่ะ คืบหน้าอย่างไรช่วยบอกด้วยนะคะ:)

Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.122 seconds