แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อะไรสามารภใช้ทำขนมแทนแป้ง

More
17 years 8 months ago #349 by Kady
สวัสดีค่ะ ชาวโลว์คาร์บ เริ่มมา2วันแล้ว วันนึ้วันที่3 วันแรกชั่งน้ำหนักตอนเช้า 63กก. สูง155ซม. อ้วนมากเพราะเป็นคนกระดูกเล็ก ปวดเข่านั่งพับขาไม่ได้ โดยเฉพาะข้างซ้าย เวลาเดินก็ปวด
หลังเริ่ม วันที่2 ชั่งลดไป 1กก. วันที่3 ชั่งลดไปอีก 1กก. วันนี้ 61กก. :ohmy: ดึจัง รู้สึกตัวเบาขึ้น และพุงยุบไปนิดๆ
ไม่รู้สึกหิว แต่บางช่วงอยากกินของกินเล่น จึงคิดอยากทำขนมทานเล่น แต่ไม่ทราบว่าจะนำอะไรมาแทนแป้งในการทำขนมบ้าง ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
  • แวะมาทักทาย
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #364 by แวะมาทักทาย
Replied by แวะมาทักทาย on topic Re:อะไรสามารภใช้ทำขนมแทนแป้ง
เก่งจังเลยค่ะ เราพยายามแทบตาย อุตส่าห์ทานน้อย ลดได้อย่างมากก็ 2-3 กรัม ไม่เคยถึงกิโลกรัม วันๆทานอะไรบ้างคะ เล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ
More
17 years 8 months ago #367 by Kady
ยังไม่รู้ว่าเก่งจริงหรือเปล่า เพราะเพิ่งเริ่มวันนี้เป็นวันที่4 ค่ะ เมื่อเช้าชั้ง ก็ยัง 61 กก. เท่าเมื่อวานเลย แต่รู้สึกว่าตัวเบาลงดี และหน้าผอมลงนิด คางยุบลง ที่บ้านก็ทัก:) ดีใจมาก จะพยายามต่อไปค่ะ
อาหารที่กิน3มื้อ+2มื้อของว่างค่ะ แต่เอาแบบที่เค้าสอนน่ะ มีคาร์โบไฮเดรทน้อยที่สุด ตอนนี้พยายามกินโปรตีนจากเนื้อสัตว์ (เลี่ยงของสำเร็จรูปเพราะไม่ชัวร์กับแป้งและ น้ำตาลที่เป็นส่วนผสมน่ะ) ทอดส่วนใหญ่ (เพราะเค้าว่ากินเนย น้ำมัน จะช่วยทำให้อิ่ม) และก็กินผักค่ะ ตอนกินยังพูดกับที่บ้านเลยว่า กินเยอะจัง:unsure:
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #369 by ก้ามม่วง
เก่งจังคะ เรากินมาได้วันนี้วันที่ 2 แล้วยังไม่กล้าชั่งนน.เลยคะ เพราะรู้สึกว่าตัวเองกินมากกว่าปกติจังเลย ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
More
17 years 8 months ago #371 by panita
:P คุณ Kady ช่วยยกตัวอย่างรายการอาหารที่คุณทานใน 1 วัน ได้ไหมคะ
อยากทราบนะคะ จะได้นำไปลองทานดูบ้างน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
  • Kady
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #373 by Kady
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.154 seconds