แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยากได้เมนูอาหารพร่องแป้ง สำหรับคนทำงานนอกบ้านค่ะ

More
17 years 8 months ago #451 by panita
B) ดิฉันทำงานออฟฟิศน่ะค่ะ ไม่มีเวลาในการเตรียมอาหารไปทานเองเพราะว่ายุ่งมากๆ เลยอยากจะได้เมนูอาหารหลักการพร่องแป้งสำหรับคนทำงานนอกบ้าน
ที่สามารถหาซื้อทานได้สะดวกและอยู่ในขอบเขตของหลักการพร่องแป้งน่ะค่ะ ช่วยแนะนำเมนูอาหารให้ด้วยน่ะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ:dry:
More
17 years 8 months ago #453 by Kady
อิอิ ที่นึกออกนะ ไข่เจียว3ฟองไม่ข้าว ลาบหมูสับไม่ใส่ข้าวคั่ว คอหมูย่าง หมูปิ้ง หมูผัดผักไม่ข้าว หมูทอด ไก่ทอดไม่กินแป้ง หมูสามชั้นกรอบ เป็ดย่าง ไก่ย่าง ไก่ตอน(ไก่ ข้าวมันไก่) กระเพราหมู+ผัก ขาหมู ไข่ปิ้ง
พวกแกงจืด เกาเหลาก็ได้ แต่ดิฉันเลือกที่ไม่ทาน เพราะไม่อิ่ม ไม่อยู่ท้อง
และต้มไข่จากที่บ้านไปเยอะๆค่ะ ไม่ปลอกเปลือกเก็บได้ เผื่อท้องว่างระหว่างมื้อ 1ฟอง+น้ำ อื่มสบายท้อง:)
More
17 years 8 months ago #456 by panita
ขอบคุณคุณ kady มาก ๆ ค่ะ พวกหมูปิ้งหรือว่าไก่ย่าง กะเพรา อาหารพวกนี้เค้าจะใส่น้ำตาลในอาหารหรือเปล่าคะ ถ้าเราซื้อทานตามร้านน่ะค่ะ รบกวนช่วยตอบอีกนิดนะคะ กลัวว่าจะไม่ถูกหลักพร่องแป้งน่ะค่ะ เพราะอย่างหมูปิ้งเนี่ยทานดูจะออกหวานๆน่ะค่ะ:woohoo:
More
17 years 8 months ago #461 by Kady
โดยปกติอาหารที่ชื้อสำเร็จรูปนี่จะใส่น้ำตาลปรุงรสค่ะ มากน้อยแล้วแต่ร้าน คุณpanitaไม่สามารถทำกินเองได้ ต้องซื้อทาน จึงเลี่ยงยากค่ะ แต่สามารถเลือกเจ้าที่ไม่หวาน หรือถ้าเป็นอาหารตามสั่งก็บอกเขาว่าไม่ใส่น้ำตาล(เช่นผัดผัก ผัดกระเพรา) และไม่ทานข้าว :)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.144 seconds