แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

สัปปะรด

• apple
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #538 by apple
สัปปะรด was created by apple
[img size=150][size=4][color=#FF6600]ช่วงนี้ทานสัปปะรดเกือบทุกวันอยากถามผู้รู้ว่ามันมีคาร์บเท่าไหร่อ่ะ มีผลต่อการใช้ชีวิตแบบLoW Carb มั๊ย?[/color][/size][/img]
More
17 years 6 months ago #542 by Kady
Replied by Kady on topic Re:สัปปะรด
ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าไม่ใช่ผู้รู้นะ:) แต่ไปค้นมาบอกให้คุณค่ะ;)
สัปปะรด100กรัมมีคาร์บ 12.63 กรัมค่ะ(เป็นคาร์บที่คิดตามแบบแอตกิ้นส์ ประมาณ11.1 กรัม) ถือว่าเป็นผลไม้ที่มีคาร์บสูงค่ะ อย่าทานมากนะคะ:P
  • apple
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #544 by apple
Replied by apple on topic Re:สัปปะรด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ คุณKady แล้วมีผลไม้อะไรที่จะแนะนำอีกมั๊ยคะ
More
17 years 6 months ago #547 by Kady
Replied by Kady on topic Re:สัปปะรด
ผลไม้โดยปกติถ้าทานโลว์คาร์บ ควรจะทานไม่มาก เพราะจะมีน้ำตาลค่อนข้างสูง(ถ้าตามวิธีแอตกิ้นส์ ช่วงเหนี่ยวนำ14วันแรกห้ามทานผลไม้) ผลไม้ที่น้ำตาลน้อยหน่อยก็เป็น สตอร์เบอรี่ ราสเบอรี่ แคนเบอรี่ แตงโม มะละกอ แบล็กเบอรี่ แคนตาลูป แต่ทานได้นิดหน่อยแค่พอหายอยาก อย่าทานมากนะคะ :P
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.126 seconds