แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยากขอคำแนะนำค่ะ

• aomjung
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 1 month ago #722 by aomjung
More
17 years 1 month ago #723 by Lowcarber
เกาเหลาต้มยำต้องบอกเขาไม่ให้เติมน้ำตาล
ผัดเปรี้ยวหวานก็มีน้ำตาลควรเลี่ยง
เกาเหลาน้ำตกมื้อเย็น ควรเลี่ยงการปรุงรสด้วยน้ำตาลนะครับ

นอกจากนั้น ควรทานพวกผักด้วยก็จะดี

ขนมโตเกียวไม่ควรทานเลยครับ โดยเฉพาะในช่วงแรกๆ นี้
  • aomjung
  • Visitor
  • Visitor
17 years 1 month ago #727 by aomjung
ขอบคุนนะคะที่ให้คำแนะนำ
ตอนนี้ทำมาประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว ลดไปได้เกือบ 3 โลแหนะ
นี้ขนาดแอบหลุดไปหลายครั้งเหมือนกันนะ
แต่ว่าต่อไปนี้จะตั้งใจแล้วค่ะ ก็อยากสวยนี่คะ
ตอนนี้ก็บอกให้คุณพ่อลองทำบ้าง
ท่านก็บอกว่าน่าสนใจดี
แต่ท่านติกกาแฟอ่ะค่ะ จะทำไงดีคะ ทานกาแฟที่สกัดคาเฟอีนได้รึป่าวคะ
แล้วก้อต้องไม่ใส่น้ำตาลด้วยใช่มั๊ยคะ:unsure:
  • aomjung
  • Visitor
  • Visitor
17 years 1 month ago #728 by aomjung
แล้วน้ำสลัดครีมที่เค้าขายกันในตลาด ทานได้มั๊ยคะ
หรือว่าต้องเป็นแบบไขมันต่ำ ไม่มีครอเลสเตอรอล แล้วสลัดที่เค้าสำเร็จรูป
(แพ็คเป็นถุง)ทานได้มั๊ยคะ ต้องเขี่ยเอาถั่ว กับข้าวโพดออกรึป่าว
:(
  • gib
  • Visitor
  • Visitor
17 years 1 month ago #732 by gib

หากยังอยู่ในช่วงต้นปรับนิสัยการกินอยู่ พยายามงดแป้งและน้ำตาลไปก่อนเถอะนะ
ประเภท ขอหนมโตเกียวนิดเดียวเองเนี่ย ทำให้น้ำหนักไม่ลงหรือดีดกลับมาแล้ว

พออยู่ตัวสักพัก ความอยากกินขนมแป้งๆจะลดลงโดยอัตโนมัติไปเอง

ส่วนน้ำตาลให้ใช้ซูคราโลสแทน ตอนนี้มียี่ห้อเดียว D-et
มีขายในท็อปส์ กล่องสีเขียวส้ม วางอยู่ข้างอีควล
อย่าสับสนกับยี่ห้อ ฟิตเน่ นะ (เคยหยิบผิดมาแล้ว :P )

โชคดีในการลดน้ำหนักนะ สู้ๆ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.129 seconds