แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

นำ้หนักขึ้น

• เดีย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 4 months ago #1610 by เดีย
นำ้หนักขึ้น was created by เดีย
เราทำโลคาไปได้4 วันแล้วแต่นำ้หนักไม่ยอมลด มันเพิ่มขึ้นด้วย
ปกติ 1 สัปดาห์ นำ้ต้องลดไปเท่าไรค้า
  • ปลาริวกิว
  • Visitor
  • Visitor
12 years 4 months ago #1617 by ปลาริวกิว
Replied by ปลาริวกิว on topic Re:นำ้หนักขึ้น
อาหารบางอย่างมันจะมีแป้งแฝงอยู่นะคะ อย่างเช่น ฟักทอง มันเทศ เผือก ลูกเดือย ข้าวโอ๊ต
อยากทราบว่าทานธัญพืชด้วยหรือป่าว พวกถั่ว ถึงจะมีโปรตีน แต่แคลอรี่ก็สูงไม่ใช่เล่น
แถมยังมีแป้งด้วย
ยังไงลองเลือกอาหารที่มัน Pure แป้งจริงๆดูนะคะ อย่างเนื้อสัตว์นี่ ถ้าไม่ทอด ก็โอนะคะ ดีกว่าไปทานอาหารแฝงแป้ง
  • ผ่านมา
  • Visitor
  • Visitor
12 years 4 months ago #1621 by ผ่านมา
Replied by ผ่านมา on topic Re:นำ้หนักขึ้น
กินให้น้อยออกกำลังเยอะๆ ยังไงก็ผอมครับ

แฟนผมกินปกติ แต่ไปใส่เหล็กดัดฟันเลยกินไม่ค่อยได้ นน ยังลดฮวบเลย

ผมกินปกติ เช้า กลางวัน งดมื้อเย็น (แต่แอบกินบางมื้อ) นน ลดจาก 65 เป็น 58 (ใช้เวลาสามเดือน)
เล่นเวทเทรนนิง ควบคู่กับ เบิร์นไขมัน
ร่างกายเฟิร์มขึ้น

ส่วนผู้หญิงควรจะเล่นเวทเบาๆ ด้วย จะดีมาก
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.114 seconds