นำ้หนักขึ้น

• เดีย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
7 years 8 months ago #1610 by เดีย
นำ้หนักขึ้น was created by เดีย
เราทำโลคาไปได้4 วันแล้วแต่นำ้หนักไม่ยอมลด มันเพิ่มขึ้นด้วย
ปกติ 1 สัปดาห์ นำ้ต้องลดไปเท่าไรค้า

Please เข้าสู่ระบบ or Create an account to join the conversation.

• ปลาริวกิว
  • Visitor
  • Visitor
7 years 8 months ago #1617 by ปลาริวกิว
Replied by ปลาริวกิว on topic นำ้หนักขึ้น
อาหารบางอย่างมันจะมีแป้งแฝงอยู่นะคะ อย่างเช่น ฟักทอง มันเทศ เผือก ลูกเดือย ข้าวโอ๊ต
อยากทราบว่าทานธัญพืชด้วยหรือป่าว พวกถั่ว ถึงจะมีโปรตีน แต่แคลอรี่ก็สูงไม่ใช่เล่น
แถมยังมีแป้งด้วย
ยังไงลองเลือกอาหารที่มัน Pure แป้งจริงๆดูนะคะ อย่างเนื้อสัตว์นี่ ถ้าไม่ทอด ก็โอนะคะ ดีกว่าไปทานอาหารแฝงแป้ง

Please เข้าสู่ระบบ or Create an account to join the conversation.

• ผ่านมา
  • Visitor
  • Visitor
7 years 8 months ago #1621 by ผ่านมา
Replied by ผ่านมา on topic นำ้หนักขึ้น
กินให้น้อยออกกำลังเยอะๆ ยังไงก็ผอมครับ

แฟนผมกินปกติ แต่ไปใส่เหล็กดัดฟันเลยกินไม่ค่อยได้ นน ยังลดฮวบเลย

ผมกินปกติ เช้า กลางวัน งดมื้อเย็น (แต่แอบกินบางมื้อ) นน ลดจาก 65 เป็น 58 (ใช้เวลาสามเดือน)
เล่นเวทเทรนนิง ควบคู่กับ เบิร์นไขมัน
ร่างกายเฟิร์มขึ้น

ส่วนผู้หญิงควรจะเล่นเวทเบาๆ ด้วย จะดีมาก

Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.096 seconds