แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เคยงดแป้ง แล้วเหมือนไม่มีแรง

More
14 years 11 months ago #1284 by u don
เคยงดแป้ง แล้วเหมือนไม่มีแรง ไม่ปลอดโปร่ง หนักหัวนิดหน่อยแล้วก็รู้สึกขมปากอะคับ ไม่รู้ว่าคิดไปเอง หรือว่าเป็นอาการอะครับ
More
14 years 11 months ago #1285 by Lowcarber
อาการที่บอกน่าจะเกิดจากการอดอาหารมากกว่าครับ ถ้างดแป้ง น้ำตาลหรือของหวานอื่นๆ แต่ทานโปรตีน ไขมัน ผัก ผลไม้ และดื่มน้ำเยอะๆ น่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
More
14 years 10 months ago #1289 by surajeed
เมื่อวานมีเหมือนจะวูบๆ เหมือนกัน แต่น่าจะทานอาหาร(พร่องแป้ง)ไม่เพียงพอมากกว่ารู้สึกไม่ค่อยอยู่ท้อง อาหารกลางวันเป็น หมูสับผัดกระเพราะ กับไข่ตุ๋น (แค่ฟองเดียว) ตกเย็นเลยหวิวๆ สุดท้าย ไม่ไหวล๊าว ไปกิน Mcนั๊กเก็ตซะ 6ชิ้น แต่ดื่มน้ำเปล่า ตามด้วยองุ่นไร้เม็ดอีกสัก 10ลูกได้ ตกกลางคืนนอนไม่ค่อยหลับเลยไม่รู้ว่าเกิดจากความหิวรึเปล่า..เช้ามาเลยยังรู้สึกไม่ค่อยโปร่งสดชื่นเท่าที่ควร แต่ยังไม่ท้อออกจาก Programme นะคะ..สู้ๆ

Surajeed
More
14 years 10 months ago #1291 by Lowcarber
การเปลี่ยนเมนูการกินมาเป็นพร่องแป้ง คงต้องใช้เวลาให้ร่างกายปรับตัวบ้าง แต่ไม่น่าเกิน 2 สัปดาห์ ถ้าหิวก็ทานได้ครับ แต่ต้องเป็นอาหารพร่องแป้ง คือพวกโปรตีน ไขมัน และน้ำเป็นหลัก พอร่างกายเข้าที่แล้ว จะไม่หิวบ่อยและทานน้อยลงไปเองครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.127 seconds