แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขอสูตรทานอาหารไทย Low Carb ด้วยค่ะ

More
14 years 10 months ago #1286 by surajeed
พยายามเอาอาหารกลางวัน Low Carb มาทานที่ทำงาน มั่วไปมั่วมา ไม่รู้ว่าทานถูกต้องหรือยัง รบกวนช่วยดูด้วยค่ะ
1.เนื้อปลากระพงทอด(สเต็ก)+ผัดเซเลอรี่ (ทำเหมือนปลาผัดคึ่นไช่)
2.สเต็กอกไก่ สลัดผักต้ม+ครีมสลัด
3.ซุปไก่ใส่หอมใหญ่ มะเขือเทศ
4.ต้มจืดฟักซี่โครงหมูใส่ไข่
5.ยำเห็ด 3อย่าง+หมูสับ+กุ้งสด
6.น้ำพริกอ่อง+ผักกาดขาว
7.สเต็กหมู+ชีส สลัดผักสด+ครีมสลัด
8.ยำไข่ต้มทรงเครื่อง
9.ยำผักบุ้งกุ้งสดทรงเครื่อง
10.ผัดวุ้นเส้น(สุกี้แห้ง)
11.แกงจืดไข่น้ำหมูสับ
*** รบกวนแนะนำเมนูอื่นๆ เพิ่มเติมกันเบื่อให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

Surajeed
More
14 years 10 months ago #1287 by Lowcarber
ตามรายการอาหารนี้ส่วนใหญ่ผมว่าโอเคนะครับ ยกเว้นผัดวุ้นเส้น เพราะวุ้นเส้นมีคาร์บไม่น้อยนะครับ เมนูเพิ่มเติมเท่าที่นึกออกตอนนี้ก็มีส้มตำ ไก่ย่าง ไข่เจียว ไข่ดาว เป็นต้น นอกจากนั้น ก็อาจเพิ่มผลไม้บางอย่างได้ เช่น ชมพู่ ส้มโอ องุ่น เป็นต้น
More
14 years 10 months ago #1288 by surajeed
องุ่น..เห็นว่าบางที่แจ้งไว้ว่าเป็นตัวน้ำตาลเยอะ เลยไม่ค่อยกล้าทาน แต่วันก่อนใจอ่อนไปซัดน้ำส้มมินิทเมท แม้ตัวเลขข้างขวดจะเล้กแต่พยายามหาที่สว่างๆส่อง เจอไป 180Cal กินข้าวไปลยดีก่าม๊ายย..อันนี้เล่าขำๆ อย่าซีเรียสนะคะ ..ขอให้ลดแป้งด้วยความสนุกทุกๆ คนค่า

Surajeed
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.128 seconds