แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถ้าเกิดกินแป้งไปแล้วล่ะ??

• nana_z
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
14 years 6 months ago #1328 by nana_z
ตอนนี้อยู่ในช่วง 14วันค่ะ
แล้วเมื่อวานมีกินเลี้ยง
แล้วต้องทานเค้กอ่ะคะ ไม่ทานก็น่าเกลียด
แต่ทานไปนิดเดียวนะคะ
แต่ในอาหารที่เค้าจัดเลี้ยงก็คงมีน้ำตาลเยอะอ่ะคะ
เพราะรู้สึกอาหารมันหวานมาก
จะต้องเริ่มทำ 14 วันใหม่มั้ยคะ??

แล้วระหว่าง แป้ง กับ น้ำตาล
ทานอันไหนเข้าไปแล้วทำให้อ้วนมากกว่ากันคะ??
More
14 years 6 months ago #1330 by Lowcarber
หลุดไปมื้อเดียวเริ่มใหม่ได้ไม่มีปัญหาเลยครับ
ระหว่างแป้งกับน้ำตาล น้ำตาลน่าจะมีผลในการเพิ่มน้ำตาลในกระแสเลือดได้เร็วกว่า และน่าจะเปลี่ยนไปเป็นไขมันส่วนเกินได้เร็วกว่า พูดง่ายๆ ก็คือทำให้อ้วนได้ง่ายกว่า เพียงแต่ปริมาณที่รับประทาน แป้งน่าจะทานกันมากกว่า สรุป น่าจะต้องเลี่ยงทั้งสองอย่างละครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.115 seconds