แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เข้าโปรแกรม low carb แต่ไม่ออกกำลังกายจะผอมลงมั๊ย?

More
13 years 8 months ago #1418 by jbeep
เท่าที่ทราบมา ว่าต้องออกกำลังแบบ cardio น้ำหนักถึงจะลด
แต่ถ้าหากจำกัด carb แต่ออกกำลังจำพวก weight trainning แทน
(แบบไม่เข้มข้นนะคะ ประมาณว่า ซิทอัพ 50 ที) จะช่วยให้ผอมลงได้มั๊ยคะ?

สาเหตุที่ไม่ออกกำลังแบบ cardio เพราะ มักจะมีอาการ หายใจเหม็นๆขมๆ หายใจติดขัด
จนรู้สึกขยาด cardio ไปเลยน่ะค่ะ

รบกวนเพื่อนๆแนะนำทีนะคะ
ขอบคุณค่ะ :lol:
More
13 years 8 months ago - 13 years 8 months ago #1419 by Lowcarber
ปฏิบัติแนวทางโลว์คาร์บแล้ว แม้ไม่ออกกำลังกาย ก็สามารถลดน้ำหนักได้ครับ เพราะปริมาณอาหารที่รับประทานจะน้อยลงไป เนื่องจากไม่ค่อยหิวง่าย แต่การออกกำลังกายก็เป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับการรักษาลุขภาพที่ดี และจะมีส่วนช่วยให้การลดน้ำหนักได้ผลเร็วยิ่งขึ้น ไม่จำเป็นต้องเป็น cardio ก็ได้ weight training ก็มีส่วนช่วยได้ครับ โดยหลักไม่จำเป็นต้องออกกำลังกายเป็นกิจลักษณะก็ได้ เพียงแต่ขอให้ทำตัวให้กระฉับกระเฉง เดินไปมา ทำโน่นทำนี่่ อย่าขึ้เกียจ นั่งๆ นอนๆ ก็ใช้ได้เช่นกันครับ
Last edit: 13 years 8 months ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.115 seconds