แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถ้าครบ 14 วันเเล้ว

• ฤดูเเห่งรัก
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 7 months ago #1429 by ฤดูเเห่งรัก
ถ้าครบ 14 วันเเล้ว was created by ฤดูเเห่งรัก
กำลังสงสัยว่า ถ้าครบ 14 วัน 14 วันกินน้ำตาลเเป้ง ปริมาณจำกัด ซึ่งมาจาก ผัก เเละกาแฟ เท่านั้นค่ะ

เเล้วน้ำหนัก ลดยังไม่เข้าขั้นจุดที่น่าพอใจควร กลับไปนับ 14 วันใหม่คือกินเเป้งเเค่ 20 ออน หรือว่า เข้าขั้นที่สองได้เลยค่ะ

ปัจจุบันน้ำหนักตัวอยู่ 65 สูง 165 ตั้งใจลดเหลือ 56
More
13 years 7 months ago #1430 by Lowcarber
ถ้าน้ำหนักยังเกินอยู่ก็ต้องทำแบบเข้มงวดต่อไปครับ แต่บอกว่าทานผักกับกาแฟเท่านั้น น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะขาดโปรตีนและไจมัน คงต้องทานให้ครบทุกหมู่ แต่จำกัดคาร์โบไฮเตรตให้น้อยเท่านั้นครับ
  • ฤดูเเห่งรัก
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 7 months ago #1431 by ฤดูเเห่งรัก
Replied by ฤดูเเห่งรัก on topic Re:ถ้าครบ 14 วันเเล้ว
ลืมบอกไปค่ะ ที่ว่าทานเเต่กาเเฟ กับผัก นี้หมายถึง ในหมวดของที่น่าจะเป็นคาร์โบ ค่ะ

ส่วนไขมัน โปรตีน ไขมันนี้ก็กินค่ะ มี ไข่ต้ม หมูทอด อาทิตย์นึงซักสามครั้ง ที่เหลือเป็นหมูอบค่ะ

เเล้วก็มีไก่ย่างบ้างค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.089 seconds