แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น้ำหนักลดลง แต่ทำไมสัดส่วนไม่ลดเลยละคะ ?

More
12 years 1 month ago #1652 by iamajane
น้ำหนักลดลง แต่ทำไมสัดส่วนไม่ลดเลยละคะ ?
น้ำหนักลดลงไปประมาณ 2 - 3 มันจะลดประมาณ วันละ 0.3-0.5 กิโลกรัมต่อวันเงี้ยะคะ ประมาณนี้

แต่ทำไม่สัดส่วนไม่ยอมลดเลยอะคะ ไม่ค่อยได้กินผักเลยกินแต่เนื่อสัตว์ กับ ไข่ แต่สัดส่วนไม่ลดเลย อยากให้สัดส่วนลดต้องทำยังไงดีคะ

เป็นคนอ้วนมากคะ ตอนนี้หนักประมาณ 66 กิโล
More
12 years 3 weeks ago - 12 years 3 weeks ago #1658 by cushily
ขออนุญาติถามได้ไหมคะว่าช่วงที่พร่องแป้งในแต่ละวันกินอะไรบ้าง แล้วกินเยอะแค่ไหน คือตอนนี้เราก็ทำอยู่แต่เหมือนไม่ลดเลย เลยคิดว่าเป็นเพราะตัวเรากินเยอะเกินรึป่าว แต่เราก็กินแค่อิ่มนะแต่ก็ยังไม่รู้สึกลดลงเลยน ขอบคุณคะ
Last edit: 12 years 3 weeks ago by cushily.
More
12 years 3 weeks ago #1659 by iamajane
cushily wrote:

ขออนุญาติถามได้ไหมคะว่าช่วงที่พร่องแป้งในแต่ละวันกินอะไรบ้าง แล้วกินเยอะแค่ไหน คือตอนนี้เราก็ทำอยู่แต่เหมือนไม่ลดเลย เลยคิดว่าเป็นเพราะตัวเรากินเยอะเกินรึป่าว แต่เราก็กินแค่อิ่มนะแต่ก็ยังไม่รู้สึกลดลงเลยน ขอบคุณคะ

เราไม่กินข้าว ไม่กินอะไรที่เกี่ยวกับแป้งเลยอะ เน้นหมู ไก่ ไข่อะไรพวกเนี้ยะ ก็กินพออิ่มนะ
More
12 years 3 weeks ago #1662 by cushily
ขชอบคุณนะคะ เราก็กำลังตั้งใจทำต่อไปอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงแรกที่ทำเหมือนกับสัดสวนจะลดลงแต่พอมาช่วงหลังๆเนี้ยรู้ัสึกเหมือนกันตัวโตขึ้นโดยเฉพาะช่วงขาจะใหญ่ขึ้นแต่เอวจะเล็กลง
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.126 seconds