แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ไม่ถ่าย กับ ทานโปรตีนมากกว่าไขมัน ทำให้น้ำหนักไม่?

• sa
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 2 days ago #1679 by sa
ทำโลว์คาร์บ มา 2 เดือนแล้ว จาก 59 มาเป็น 58 แต่ ลดลงมากสุด 55 แต่เรากินเคร่งครัดทุกอย่าง ไม่ออกกำลังกายแต่เป็นคนท้องผูกมากๆๆๆๆๆ บางครั้งไม่ถ่าย 3 วัน น้ำหนักตอนแรกๆๆก็ลด พอไม่ถ่ายก็กลับขึ้นเหมือนเดิม เป็นแบบนี้มาตลอด 2 เดือนคะ ซึ่งเราก็พยายามกินแต่ผักสีเขียว แต่ในปริมาณที่ไม่เยอะ
>> โดยปรกติเราจะทานโปรตีนมากกว่าไขมันในทุกมื้อ เลยไม่แน่ใจว่ามันมีผลทำให้น้ำหนักไม่ลง รวมถึงการไม่ถ่ายด้วยใช่ไหมคะ แต่สัดส่วนมีลงบ้างคะ
???? มีท่านไหนให้คำแนะนำได้บ้างคะ ???
More
12 years 2 days ago #1680 by Lowcarber
ทานโปรตีนมาก ไม่ค่อยทานไขมันไม่น่ามีปัญหาอะไร จุดสำคัญก็คือเราต้องเข้าสู่ภาวะที่ไม่ค่อยหิว และทานเพียงเล็กน้อยก็อยู่ได้สบายๆ

ท้องผูกแนะนำให้ทานส้มโอ หรือมะขามหวานเสริม และทานผักให้มากขึ้น รวมถึงต้องออกกำลังกายเบาๆ ช่วงก่อนเวลาปกติที่เราถ่าย อาจจะช่วยให้หายท้องผูกได้ครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.083 seconds