แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ผู้ใดใจดี อยากขอข้อมูลการลดนน.ค่ะ

More
11 years 7 months ago #1870 by aoomi
O.o เก่งมากเลยค่า...การจะลดนน.ได้นี่หัวใจนี่สำคัญมากเลยนะคะ เพราะถ้าใจไม่แข็งพอก็ไม่สามารถลดได้ ฉันเองเริ่มทำไปได้ 1 วัน ก็ต้องล้มเลิกไปเพราะต้องไปออกกิจกรรมบ่อยจนมาตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มทำต่ออีกเลยค่ะ >< อยากลดแต่ใจไม่แข็งพอซักที :S
  • Jammy
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1878 by Jammy
ต้องมีวินัยในการกินจริงๆค่ะ ช่วงแรกอาจจะทำยากหน่อย แต่ต้องพยายามนะคะ ไม่ออกกำลังกายก็ควรหางานบ้านทำค่ะ ให้ร่างกายได้บริหารบ้าง เรื่องแป้งควรทานนิดหน่อยค่ะ อย่าขาด เพราะร่างกายจำเป็นต้องใช้มาก ตอนนี้ทานแต่ข้าวเช้าแล้วค่ะ มื้อเที่ยงก็เป็นเกาเหลาหรือก๋วยเตี๋ยวน้ำ มื้อเย็นกินน้ำพริกค่ะ แต่ต้องไม่้หวานนะ ผลไม้ก็ควรทานที่ไม่มีน้ำตาลมากเกินไป ... เมื่อก่อนหนัก 85 ตอนนี้เหลือ 70 แล้ว ใช้เวลา 2 ปี อยากทานอะไรก็ทานบ้าง อย่าเก็บกดเด็ดขาดนะคะ แต่ทานแค่พออิ่ม น้ำชากาแฟก็มีบ้างนิดหน่อย เดินเร็ววันละ 10 นาทีก็ช่วยได้มากค่ะ :P
More
11 years 7 months ago #1879 by aoomi
ขอบคุณคำแนะนำดีๆค่า...เริ่มทำบ้างแล้วค่ะ แต่ว่า...มีหลุดบ้างบางที เพราะบางมื้อก็นึกอยากทานของหวานบ้าง แต่จะพยายามทำให้ได้นะคะอย่างน้อยขอลดลงซัก 10 โลก็ยังดี สุขภาพจะได้ดีกว่านี้.... ;)
  • Jammy
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1882 by Jammy
คุณ aoomi สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ เอางี้นะคะ เรามาสู้พร้อมๆ กัน ถ้าเรามีเพื่อน จะทำให้เรามีกำลังใจมากขึ้น พยายามเข้านะ แจมจะเอาอีก 10 โล ออกให้ได้ ตอนนี้กลับมาโลวคาร์บอีกครั้ง แต่ครั้งนี้แจมจะกินแป้งบ้างในมื้อเช้าค่ะ เพราะช่วงเช้าเราต้องการพลังงานมาก หลังจาก 10 โมงแล้ว ทุกอย่างที่กินจะเป็นโลวคาร์บทั้งหมดค่ะ และผลไม้หลักเลยคือแอปเปิ้ล ดื่มนมพร่องไขมันก่อนนอน กะว่าจะกิบแบบนี้ไปตลอดเลย เพราะหลักการโลวคาร์บคือใ้งดแป้งแล้วมาเพิิ่มทีหลังใช่มั๊ยคะ แต่เราเอามาประยุกต์เพื่อให้กินได้ทุกวันกินได้ตลอด เพื่อสุขภาพที่ดีค่ะ สู้ๆนะ :)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.137 seconds