แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เอาประสบการณ์ลดน้ำหนักมาแบ่งปันครับ

More
11 years 4 months ago #2089 by Joe
เนื่องจาก บอร์ดนี้ทำให้ผมรู้จักวิธีพร่องแป้ง ซึ่งเป็นวิธีที่ได้เห็นผลเร็วชัดเจน จึงนำประสบการณ์ มาเล่าสู่กันฟังครับ ผมยังไม่ถึงเป้าหมายครับ อยู่ในระหว่างทางเพราะระยะทางผมยังยาวไกลนัก ปีที่แล้วผมน้ำหนัก น่าจะ 130+ เพราะกลัวตราชั่งไม่อยากชั่งเลยไม่รู้ตัวเลขสุดท้าย เข็มตราชั่งแทบจะตีกลับ หนึ่งปีกว่าที่ผ่านมาลดน้ำหนักด้วยวิธี ควบคุมอาหาร ควบคู่กับการออกกำลังกาย น้ำหนักก็ลดลงมาเรื่อยๆถึงประมาณ 113 กก. โดยช่วงที่หักโหมสุดก็คือ กินข้าวเที่ยงมื้อเดียว ตอนเย็นวิ่งอีก 5 กม น้ำหนักก็ลงประที่ประมาณ 98 กก. ซึ่งเป็นอะไรที่ทรมาณมากๆ ร่างกายทรุดโทรม โรคกระเพาะถามหา พอหยุด วิ่งและเริ่มกลับมากินอาหารปกติ น้ำหนักตัวก็เด้งขึ้นมาเป็น 105 กก. จนมาเจอเวปนี้ ก็เริ่มทำ พร่องแป้ง ตั้งแต่เดือน ประมาณปลายเดือนกันยา น้ำหนักก็ลงมาเรื่อยๆ ตอนนี้ ออกกำลังกาย แบบ HIIT และ เวท ควบคู่ไปด้วยเพื่อสร้างกล้ามเนื้อ เพาะกลัวว่าพอลดแล้วหนังจะหย่อนหน้าเกลียด และ อยากมีกล้ามเนื้อสวยๆ มี six pack ซึ่งตอนนี้น้ำหนักเหลือ ประมาณ 92 กก. แต่มวลกล้ามเนื้อเพิ่มขึ้น น้ำหนักเป้าหมายคือ 60 กก. เป้าหมายยังอีกไกลครับ แต่ว่าผมก็จะพยายามทำให้สำเร็จ หนึ่งปีที่ลดน้ำหนักมา ลองผิดลองถูก ศึกษาอย่างละเอียด ลองมาสารพัดวิธี แต่ไม่เคยใช้ยานะครับ บอร์ดนี้ มีประโยชน์อย่างมากและไม่อยากให้ที่นี่เงียบเหงา จึงเอาประสบการณ์ของตัวเองมาแบ่งปัน

Attachment 558962_498716666816040_758746789_n.jpg not found

Attachments:
The following user(s) said Thank You: Thanks, Panisara, kartare, mrs.kanitha patpinit
More
10 years 6 months ago #2311 by aratha
สุดยอดค่ะ นับถือมากๆ
More
9 years 11 months ago #2360 by sara1234
สู้ๆจ่้า ดีใจด้วย นร้าาา
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.134 seconds