แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น้ำหนักไม่ลด?

More
11 years 1 week ago #2193 by Carecare
พร่องแป้งมาได้อาทิตย์นึงแล้วค่ะ น้ำหนักยังเท่าเดิม(สูง153หนัก47) ไม่ทานแป้งและน้ำตาลเลย ดื่มน้ำเปล่ากับกาแฟที่ใส่สารให้ความหวานแทนค่ะ
อยากทราบว่าถ้าไม่ได้อ้วนแล้วจะลดได้มั้ยคะ เพราะว่าก่อนหน้านี้หนักประมาน43 อยากกลับไปหนักเท่าเดิมค่ะ

ps.ทานเยอะค่ะ แต่ได้ยินมาว่าจำนวนแคลอรี่ไม่นับอยู่แล้ว
ส่วนมากจะกินไก่อบ คอหมูย่าง เป็นประจำ
ของว่างจะเป็น ถั่ว หรือไม่ก็ครีมชีสค่ะ ระวังเรื่องน้ำตาลกับแป้งมากแต่ไม่เข้าใจว่าทำไมน้ำหนักถึงไม่ลดสักที
อยากทราบด้วยค่ะว่าสามารถทานโยเกิร์ตรสธรรมชาติได้ไหมคะ?
More
11 years 6 days ago - 11 years 3 days ago #2194 by Lowcarber
พร่องแป้งแล้วไม่ใช่ว่าทานได้ไม่จำกัด ต้องทานแค่พออิ่ม ถ้าไม่อ้วนคือไม่ค่อยมีไขมันส่วนเกิน การลดก็ทำได้ยากขึ้น แต่วิธีพร่องแป้งก็น่าจะดีที่สุด แนะนำให้ทำต่อไป แต่ให้ระวังอย่าทานมากเกินไป ร่างกายต้องใช้เวลาในการปรับเข้าสู่โซนน้ำหนักใหม่

โยเกิร์ตรสธรรมชาติทานได้เลยครับ
Last edit: 11 years 3 days ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.114 seconds