แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

สงสัยเกี่ยวกับระบบ Ketosis คะ

More
10 years 8 months ago #2258 by nisaa
คือเราเริ่มซ้อมที่จะเริ่มเข้าโปรเเกรมค่ะ คือ เริ่มลองที่จะไม่ทานเลยถึงทานก็น้อยมากๆเพื่อเป็นการซักซ้อมตนเองก่อนจะเริ่มเข้าโปรเเกรม 14 วันจริง เพื่อให้ร่างกายชิน ปรากฏว่าน้ำหนักลดไป3กิโลภายในสามวัน ตอนเเรกเราน้ำหนัก112 วันนี้มาชั่ง เหลือ 109
ทีนี้ เราสงสัยว่า ถ้าร่างกายเราเข้าสู่ระบบ ที่เรียกว่า Ketosis มันจะเป็นเเล้วเป็นเลยตลอดไปมั้ยค่ะ หรือว่า ถ้าเราเผลอไปทานเเป้งหรือน้ำตาล ร่างกายเราจะออกจากระบบ Ketosis ทันที
More
10 years 8 months ago #2259 by Lowcarber
พร่องแป้งต้องทำตลอดไป เข้มบ้าง อ่อนบ้าง เป็น วิถีชีวิต (lifestyle) หยุดเมื่อไร ketosis ก็หยุดครับ อาจจะไม่ทันที แต่ถ้าหยุดนานๆ ก็กลับไปร่างกายแบบเดิมครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.079 seconds