แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

จำเป็นไหมค่ะ ที่ต้องทำ overfeeding

More
10 years 7 months ago #2279 by Richbaifern
ลดน้ำหนักแบบ lowcarb จำเป็น ต้องทำ overfeeding อาทิตย์ละครั้งนี่จำเป็นไหมคะ่ ถ้าประมาณ 3-4 วันทำครรั้งได้ไหมค่ะ และตอนทำ overfeeding ให้เน้นอาหารพวกคาร์บใช่ไหมค่ะ

อยากทราบว่า ถ้าเราทำ overfeeding อาิทิตย์ละครั้ง นี่มันช่วยเรื่องอะไรค่ะ
More
10 years 7 months ago #2280 by Lowcarber
overfeeding คือการรับประทานอาหารเพื่อให้ได้คาลอรี่เกินความจำเป็น ซึ่งอาจจะเป็นอาหารพวกคาร์บ หรือโปรตีน ไขมันก็ได้ มีการศีกษาที่บ่งว่า การทำเช่นนั้น อาจจะช่วยให้ระบบการเผาผลาญ (metabolism) ทำงานดีขึ้น จึงมีบางคนที่อาจจะแนะนำว่าให้ทำ overfeeding เป็นครั้งคราว

ผมเองไม่มีความรู้พอที่จะบอกได้ว่า ควรทำหรือไม่ และต้องทำบ่อยแค่ไหน เพราะผมเองไม่ได้ทำ
The following user(s) said Thank You: Richbaifern
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.114 seconds