แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ช่วยด้วยค่ะ ทาน4วัน น้ำหนักขึ้น และหิวมาก

More
9 years 11 months ago #2359 by sara1234
;) เครียดมากเลย เพราะมันหิวมากๆเลยค่ะ ทานเยอะด้วย แต่ไม่ทานแป้ง หรือน้ำตาลเลยนะคะ น้ำหนักกลับขึ้นซะอย่างงั้น 4วัน ขึ้นมา 1กิโลเลย
ในภาพที่แนบมา เป็นแอปที่ใช้บันทึกรายการอาหารที่ทานแต่ละวัน โดยจะคำนวณแคลอรี่ให้อัตโนมัติค่ะ สังเกตุตรง carb ที่วงไว้ เรากินแทบไม่มี carb เลย บางวันมีบ้าง แต่ไม่เกิน 20 กรัม ดื่มน้ำเยอะ และทานไฟเบอร์แบบผงชง วันละ2ซอง เพราะท้องผูกค่ะ
อยากทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดี มันเป็นที่อะไร เริ่มท้อแล้วอ่า T_T
Attachments:
More
9 years 11 months ago #2364 by Lowcarber
ดูจากรายการอาหารที่ทานน่าจะขาดพวกผัก ผลไม้ ซึ่งทำให้ท้องผูก นอกจากนั้น ถ้าเราน้ำหนักไม่เกิน คือไม่อ้วน ก็น่าจะลดน้ำหนักได้ยาก หรืออาจจะไม่จำเป็นต้องลด
More
9 years 11 months ago #2366 by iamkantaa
ดูจากในแอพ เหมือนไม่มีอาหารเช้า อาหารเช้าเป็นมื้อที่สำคัญที่สุด ต้องทานหลังจากตื่นนอนตอนเช้าไม่ควรเกินหนึ่งชั่วโมง ถ้าไม่ได้รับประทานอาหารเช้าจะส่งผลต่อระบบการเผาผลาญขิงร่างกาย น้ำหนักจะไม่ลดค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.125 seconds