แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เริ่มต้นพร่องแป้งอีกครั้ง

More
9 years 7 months ago #2378 by aOOn
เริ่มวันแรกพร้อมกับอาการ ไซนัสอักเสบพอดี
ช่วงแรก21-27/8/57 น้ำหนักลด 3.5 ก.ก. จนถึงวันนี้ก็ไม่ลงอีกเลย

กลับมาทบทวนอาหารที่กินก็พบว่า
21-27/8/57 งดแป้ง+น้ำตาลได้ 100%
27-31/8/57 อ่านเจอใน lowcarb-thailand ว่ากิน carb ได้ 100 กรัม ก็เลยมีเมนูขนมจีบ+เกี๊ยวกุ้ง เพิ่มขึ้นมา
ตอนหัวค่ำอยากกินของหวานเย็นชื่นใจ....จัดไปโซดามะนาวใส่น้ำตาลเทียม เกือบทุกวัน
เมื่อวันก่อนมาอ่านเจอใน lowcarb-thailand นี่แหละว่า Atkins ห้ามกินน้ำตาลเทียมที่ทำจากแอสปาร์แตม...อ้าวข้าพเจ้าจัดหนักมาซะหลายแก้วแล้ว...กรรม

1-2/9/57 ยังคงพร่องแป้งอยู่ แต่เมนูโซดามะนาวเปลี่ยนจากแอสปาร์แตมเป็นซูคราโลสแทน...น้ำหนักยังคงที่
วันนี้ได้แถบวัดคีโตนมา ลองตรวจแล้วคีโตนไม่ขึ้นเลย พลาดตรงไหนล่ะนี่?
พรุ่งนี้เช้าจะลองวัดคีโตนใหม่ แล้วจะมารายงานผลนะคะ

Attachment IMG_20140902_164850.jpg not found

เด็กไม่ได้เรียนรู้สิ่งที่ผู้ใหญ่พรำ่สอน แต่เรียนรู้จ่กสิ่งที่ผู้ใหญ่กระทำ
Attachments:
More
9 years 7 months ago #2379 by Lowcarber
แนะนำให้ทำ คาร์บ 0% งดผลไม้ทุกชนิดด้วยครับ ทานเฉพาะผักกับเนื้อ
The following user(s) said Thank You: aOOn
More
9 years 7 months ago #2380 by aOOn
ค่ะ จะลองเริ่ม คาร์บ 0% ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

เด็กไม่ได้เรียนรู้สิ่งที่ผู้ใหญ่พรำ่สอน แต่เรียนรู้จ่กสิ่งที่ผู้ใหญ่กระทำ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.131 seconds