แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานวันนี้ทวันที่ 3 ขอคำแนะนำค่ะ

More
8 years 10 months ago #2404 by Anisa srikamnerd
เพิ่งเริ่มทานได้ สามวัน ค่ะ อาหารหลักก้อ
เช้า ไข่ต้ม ไส้กรอก
กลางวัน เกาเหลา , ลาบหมู+ผักสด , ส้มตำ (แล้วแต่วัน ไม่ซ้ำกันค่ะ)
เย็น สุกี้หมู , สเต๊กหมู , ปลาเผา+ผักสด

* ระหว่างมื้อมีเม็ดแมงลักแช่น้ำค่ะ

เมนูประมาณนี้ ผ่านมั้ยคะ

ขอคุณค่ะ
More
8 years 10 months ago #2405 by Lowcarber
ดีครับ ไม่มีข้าว ไม่มีพวกเส้นเลย ผอมแน่ และสุขภาพดีด้วยครับ
The following user(s) said Thank You: Anisa srikamnerd
More
8 years 10 months ago #2407 by Anisa srikamnerd
More
8 years 10 months ago #2408 by Anisa srikamnerd
สอบถามเพิ่มเติมค่ะ

สามารถทานผลไม้อะไรได้บ้างคะ
More
8 years 10 months ago #2409 by Lowcarber
ถ้าต้องการพร่องแป้งอย่างเคร่งครัด ต้องงดผลไม้เลยครับ เพราะผลไม้ทุกอย่างมีแป้งและน้ำตาลสูง ถ้าอยากทานจริงๆ ก็ทานได้เพียงเล็กน้อยเท่านั้นครับ และควรเลี่ยงผลไม้ที่มีรสหวานจัด
More
8 years 9 months ago #2417 by Anisa srikamnerd
น้ำหนักลดลงมา 1 kg. ค่ะ ลดช้าไปมั้ยคะ

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.187 seconds