แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ครบ14วันแล้ว

More
17 years 7 months ago #421 by Kady
วันนี้ครบ14วันแล้ว น้ำหนักตอนเริ่ม 63กก. สูง155ซม. วันแรกลดไป1กก.วันที่2อีก1กก.และ12วันสุดท้ายน้ำหนักไม่ลดเลย แปลกจังค่ะ ทำไมจึงเป็นอย่างนี้คะ เพราะน้ำหนักเกินมากน่าจะลดได้มากกว่านี้ ทานอาหารอย่างเคร่งครัด อาหารปรุงเอง (คำนวนคาร์โบไฮเดรท ไม่น่าเกิน25กรัม/วัน) สงสัยจัง
เป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นเพราะกิจกรรมที่ทำในแต่ละวันใช้พลังงานน้อยมาก (เพราะไม่ได้ออกกำลังกายเลยใน14วันนี้) ถ้าใช่ ต้องออกกำลังกายเพิ่มด้วยใช่ไหมคะ
ตัดสินใจว่าจะกินแบบ 14 วันต่อจนครบเดือนได้ไหมคะ
More
17 years 7 months ago #423 by Lowcarber
ดูน้ำหนักส่วนสูงแล้ว น่าจะลดได้อย่างต่อเนื่อง การออกกำลังกายช่วยแน่นอน แต่วิธีออกกำลังกายส่วนใหญ่ยากที่จะทำได้อย่างต่อเนื่องเป็นชีวิตประจำวัน แนะนำให้เพิ่มความกระฉับกระเฉง ลดความขึ้เกียจในชีวิตประจำวัน เช่น การลุกนั่งสลับกันเป็นครั้งคราว เดิน ทำโน่นทำนี่ ยกแขนขาอยู่กับที่
โดยเฉพาะการเดินพยายามหาโอกาสเดินให้มากๆ เพราะเป็นวิธีออกกำลังกายที่ธรรมชาติที่สุด ทำได้ง่าย

อาหารพร่องแป้งทานได้ตลอดไปเลยครับและแนะนำให้ปฏิบัติเป็นวิถีชีวิตเพื่อสุขภาพที่ดีดัวย ปรับความเข้มงวดเอาตามควรแก่กรณี
More
17 years 7 months ago #426 by Kady
ขอบคุณ คุณlowcarberมากค่ะ จะทำตามที่แนะนำค่ะ แล้วครบ1เดือน มีความคืบหน้าจะมาบอกค่ะ :)
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 7 months ago #427 by ก้ามม่วง
Replied by ก้ามม่วง on topic Re:ครบ14วันแล้ว
ยินดีด้วยคะคุณ Kady อย่างน้อยมันก็ลดโดยที่ไม่ต้องอดอาหารนี่คะ ลองเพิ่มการออกกำลังกายอีกนิด แล้วก็ทานตามหลักพร่องแป้งไปเรื่อยๆ เราว่าน่าจะลดได้อีกเยอะนะ เป็นกำลังใจให้นะคะ แล้วมาเล่าให้ฟังอีกนะ
More
17 years 7 months ago #428 by Kady
ขอบคุณ คุณก้ามม่วงค่ะ จริงด้วยอย่างน้อยก็ลดไปอย่างไม่ยากเย็น น้อยไปนิดแต่ก็ไม่ต้องอดอาหาร เดี๋ยวครบ1เดือนจะบอกข่าวคืบหน้าค่ะ และเป็นกำลังใจให้คุณก้ามม่วง และเพื่อนชาวโลว์คาร์บทุกคนค่ะ:)
  • dao
  • Visitor
  • Visitor
17 years 7 months ago #429 by dao
Replied by dao on topic Re:ครบ14วันแล้ว
จะรอฟังผละค่ะ เพราะว่าเราก็ทำครบ 14 วันแล้ว ลดลงอาทิตย์แรก จาก 63.5 เหลือ 61 ค่ะ แล้วพออาทิตย์ที่สองก็ลดลงเลยเหมือนกัน ค่ะ:unsure:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.134 seconds