แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อกไก่อบชานอ้อย (ไก่ย่าง 5 ดาว) ทานได้มั้ยคับ

More
11 years 3 months ago #2107 by MetalPanic
อกไก่อบชานอ้อย แล้ว น้ำตาล?? ในอ้อย ที่เป้นส่วนผสม จะมีผลมั้ยคับ
พอดีหาทานง่ายดี แต่กลัวเรืองน้ำตาลคับ
More
11 years 2 months ago #2156 by tuta
เข้าใจผิดแล้วมังคะ ชานอ้อยที่ว่านี่เค้าน่าจะใช้ในการรมควันให้ผิวของชิ้นไก่มันหอมๆ และสีเหลืองน่ากินมากกว่า ในการหมักของเค้าก็น่าจะเป็นรสชาติจากเครื่องปรุงรสธรรมดา แต่ที่ควรระวังน่าจะเป็นรสเค็มในการปรุงรสของเค้ามากกว่าค่ะ อาจทำให้เรารับโซเดียมมากเกินไปจะมีผลกับร่างกายต่อไปถ้ารับแบบต่อเนื่องค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.114 seconds