แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น้ำพริกอ่อง+ผักสด

More
10 years 8 months ago #2262 by issi
เข้าอาทิตย์ที่ 2 แล้วครับที่กินพร่องแป้งมา โดยส่วนตัวตอนนี้ชินแล้ว ไม่รู้สึกอยากกินแป้งเลย ผมก็ไม่มั่นใจเท่าไหร่ว่าอาหารแต่ละอย่างที่กินเข้าไปในแต่ละมื้อ จะมีส่วนผสมของแป้งอยู่มากน้อยเพียงไร แต่เป้าหมายคือทำไปเรื่อยๆไม่เร่งรีบ ตอนนี้น้ำหนักก็ลงมานิดนึง รู้สึกได้ว่ามันเปลี่ยนแปลง มีคำถามครับ ผมให้แฟนทำน้ำพริกอ่องไว้ให้เอาใส่ตู้เย็นไว้ กะว่ากินทั้งอาทิตย์เลย ในน้ำพริกอ่อง มีพวกเครื่องปรุงอยางน้ำตาลน้ำปลา กินได้หรือเปล่าครับ ผมคิดเอาเองว่ายังไงก็ดีกว่า กินข้าว หรือกินขนมหวาน อีกคำถามครับ หน่อไม้นี่มีแป้งเยอะมั้ยครับทานได้มั้ย ขอบคุณครับ
More
10 years 8 months ago #2263 by Lowcarber
น้ำพริกอ่องน้ำตาลนิดหน่อยทานกับผักน่าจะโอเคนะครับ แต่ถ้าทำเองก็ไม่ใส่น้ำตาล น่าจะดียิ่งขึ้น
ส่วนหน่อไม้ มีทั้งโปรตีน คาร์โบไฮเดรต และเส้นใย น่าจะทานได้นะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.065 seconds