แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานโลว์คาร์ปมาได้1เดือนกว่าแล้ว อยากทานเค้กได้มั้ย

More
10 years 4 months ago #2335 by Thun
1.ทานแบบโลว์คาร์ปมาได้1เดือนกันอีก1อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้อยากทานไอศครีมกับเค้กมากๆๆให้รางวัลตัวเองด้วยการทานซักมื้อได้มั้ยค่ะ

2.ตอนนี้ร่างกายเข้าสู่ระบบคีโตซิสแล้วเราทานหวานมากๆๆปุ๊ป1มื้อ ร่างกายจะหลุดออกจากระบบ แล้วต้องนับ1มั้ยค่ะ

3.ทุกวันนี้ทานแบบว่าจำกัดไม่ให้คาร์ปเกิน20กรัม อยากทานมากกว่านี้อีกนิด ปรับเป็น100กรัมต่อวันจะอ้วนมั้ยค่ะ

4.เห็นบอกว่าโยเกิร์ตพร่องมันเนยไขมันต่ำสามารถทานได้ แต่พออ่านฉลากดูมันทำมาจากนมโค ซึ่งในนมมีน้ำตาลซึ่งทานไม่ได้ เรายังสามารถทานดยเกิร์ตได้มั้ยคะชอบทานมากๆๆ ทานวันละ2ป๋องเลยจ๊ะ

ตอนนี้ลดได้8กิดลแล้ว ดีใจมากๆๆเลยค่ะ :woohoo:
ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะจ๊ะ
More
10 years 4 months ago - 10 years 4 months ago #2336 by Lowcarber

1.ทานแบบโลว์คาร์ปมาได้1เดือนกันอีก1อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้อยากทานไอศครีมกับเค้กมากๆๆให้รางวัลตัวเองด้วยการทานซักมื้อได้มั้ยค่ะ

ได้ครับ 1 ชิ้นพอนะครับ

2.ตอนนี้ร่างกายเข้าสู่ระบบคีโตซิสแล้วเราทานหวานมากๆๆปุ๊ป1มื้อ ร่างกายจะหลุดออกจากระบบ แล้วต้องนับ1มั้ยค่ะ

ไม่ต้องนับ 1 ใหม่หรอกครับ แต่ต้องกลับมาทำโลว์คาร์บต่อไปนะครับ

3.ทุกวันนี้ทานแบบว่าจำกัดไม่ให้คาร์ปเกิน20กรัม อยากทานมากกว่านี้อีกนิด ปรับเป็น100กรัมต่อวันจะอ้วนมั้ยค่ะ

ไม่เกิน 100 กรัมโอเคครับ

4.เห็นบอกว่าโยเกิร์ตพร่องมันเนยไขมันต่ำสามารถทานได้ แต่พออ่านฉลากดูมันทำมาจากนมโค ซึ่งในนมมีน้ำตาลซึ่งทานไม่ได้ เรายังสามารถทานดยเกิร์ตได้มั้ยคะชอบทานมากๆๆ ทานวันละ2ป๋องเลยจ๊ะ

โยเกิร์ตคือนมที่หมักโดยใช้จุลินทรีย์ (lacto bacillus) กินน้ำตาลนม (lactos) จนหมด ทานได้ครับ แต่ต้องเป็นรสธรรมชาติ ไม่เติมน้ำตาลนะครับ

ตอนนี้ลดได้8กิดลแล้ว ดีใจมากๆๆเลยค่ะ :woohoo:
ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะจ๊ะ

ดีใจด้วยครับ ทำต่อไปนะครับ
Last edit: 10 years 4 months ago by Lowcarber.
The following user(s) said Thank You: Thun
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.121 seconds